Xin giúp No service của IP 3G 8GB Lock và IP 3Gs World

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi S L U, 28 Tháng năm 2010.

1. S L U Thành viên

Em đang dùng 2 con ip này, cả hai đều FW 3.12 BB 05.11.07. IP 3G JB và unlock = blackra1n và sn0w. Còn Ip 3gs thì em JB = Spirit. Không hiểu sao dạo này 3G và 3Gs cứ hay bị mất sóng, no service 1 lúc rồi lại có sóng lại... rất bực mình vì những lúc đó mình ko nhận đc cuộc gọi hay tin nhắn nào hết ... ( mặc dù em không bao giờ bật tắt chế độ 3G).
    Em thao khảo trên mạng thì có bài nói là 3gs phải flash lại bb, em không hiểu lắm **** Anh Dtune và ai đã từng giải quyết đc vụ này giúp em với ... thank all!!!
    Cái này em khẳng định là không phải do sim. vì em đã thử lấy sim đó gắn wa 1 cell phone khác nhưng không xuất hiện hiện tượng này... máy em cũng ko cài iblacklist hay mcleaner ji cả ...
  2. undersea

undersea Thành viên

Được Like:
    0
    Chào bạn
    Mình dùng Iphone 3G 8G Lock giống bạn vậy. Mình cũng Unlock bằng Blackra1n và Sn0w.
    Mình đã từng bị trường hợp như bạn mô tả. Cách đây khoảng 2 tuần đó.
    Có phải máy bạn sóng chậm chờn. Rồi mất kết nối. Hiện lên Service rồi lâu lâu có lại sóng rồi lại mất phải kg.
    Bạn thử làm theo cách này xem có thể giúp được kg nhé.

Bạn vào Cydia. Vào phần Manage - Source
    Bạn Remove BlackSnow trong BlackRa1n.com đi.
    Bạn tiếp tục Remove UltraSnow trong Repo666.ultrasnow.com
    Sau đó bạn Install lại BlackSnow trong Source BlackRa1n.com
    REBOOT
    Kiểm tra cột sóng xem thế nào.

Bạn có thể thử Reset Network Settings trong Settings - General trước rồi hãy làm theo bên trên.

Chúc bạn may mắn.
  3. S L U

S L U Thành viên

Được Like:
    1
    Mình ko cài Sn0w từ Cydia bạn à, mình cài sn0w cùng lúc với Cydia trong Blackra1n (hình giọt nước đen á) và mình cũng ko có cài Ultrasn0w thì làm sao mà remove đc đây bạn... Bạn làm theo cách đó rồi thì có hạy bị mất sóng nữa ko?
  4. undersea

undersea Thành viên

Được Like:
    0
    Lúc đầu mình cũng Unlock bằng Blackra1n. Nhưng lúc đó sóng kg ổn định. Mình lên diễn đàn hackulus.us thì tụi nó kêu là install thêm cái này thông qua cydia bằng cách add Source BlackRa1n.com và Install cái Blackra1n trong đó.
    Sau 1 thời gian, chắc là do update mấy cái ct trong Cydia, nên sóng chập chờn. và hay bị No Service. Bực mình quá mình mới tìm cách.
    Đầu tiên mình gỡ thằng BlackRa1n ra rồi Reboot xem thế nào. Rồi thử thằng remove thằng Ultrasnow thì vẫn bị. sau đó install lại thằng Blackra1n như tụi nó nói thì chạy oke lại. kg bị mất sóng nữa.
    Vậy bạn thử Remove những thằng nào tham gia Unlock, rồi cài lại thằng Blackra1n xem.
  5. heokhai

heokhai Thành viên

Được Like:
    0
    xxx

bạn cho mình nick yh dc ko có gì mình làm k dc chỗ nào mình hỏi máy mình cũng bị tình trạng này.....nản lắm ra tiệm nó cũng chẳng bik,đòi tháo bụng ra kiểm tra:-S:-S:-S
  6. undersea

undersea Thành viên

Được Like:
    0
    oke, nick của mình : haicu157
    Mình tên Hải
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi thấy bài này mấy ngày rồi như không nói gì để xem anh em bàn luận và hướng dẫn lẫn nhau như thế nào.
    Tôi có vài ý kiến sau đây:

1. Các bạn nên phân biệt jailbreak và unlock. Từ ngữ nên dùng cho đúng để người đọc không bị loạn.
    Tool jailbreak thì có: redsn0w, blackra1n và spirit.
    Tool unlock thì có: ultrasn0w (04.26.08) và blacksn0w RC2 Final (05.11.07 + patch để chạy trên 3.1.2 / 3.1.3 + chuẩn wifi). Phiên bản này có trên source iphone.gsm.vn hoặc cydia.pushfix.info. Không nên dùng blacksn0w từ source blackra1n.com lúc này nữa.

2. Nếu máy đã JB đúng, dùng unlock đúng mà vẫn không nhận được sóng thì có thể là baseband cần phải flash lại. Flash lại chỉ là cách cuối cùng để thử vì nếu làm sai thì có thể hỏng luôn baseband. Bạn tìm đọc bài "Iphone màn hình đen thui" ... Trong đó tôi có chỉ bạn dieuphong cách flash lại baseband. Những file + tool để flash baseband tôi không kèm theo vị sợ người dùng làm bậy hư máy.

Bạn đọc bài đó, nếu cảm thấy có thể làm được (dùng mobileterminal để chạy dòng lệnh) thì cho tôi email, tôi sẽ gởi cho BBUpdaterExtreme và *.eep + *.fls. Nên nhớ là phải làm cho đúng và tôi không chịu trách nhiệm nếu máy hỏng.
    dangki_thu and undersea like this.
  8. S L U

S L U Thành viên

Được Like:
    1
    Tôi cũng đã thử cách flash lại BB của bro hướng dẫn rồi ... vẫn ko được ... nó ko báo gì cả ... hiện IP 3G Lock của tôi vẫn cứ hay mất sóng, nhất là khi có nhìu tin nhắn đến cùng 1 lúc ... chẳng hiểu
  9. S L U

S L U Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn ơi, sao mình add source blackra1n.com rồi, mà sao trong source đó ko có thằng blackra1n để mình install như bạn nói vậy, nó chỉ có thằng blacksn0w à.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    bạn nên add source cydia.pushfix.info ....
    và sau đó cài blacksn0w RC2 final