Nơi giải đáp các sự cố và thắc mắc trong quá trình up FW,Flash,H@ck...

Thảo luận trong 'S60 5th: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE' bắt đầu bởi Còm., 29 Tháng sáu 2010.

1. Còm. Giả Vờ Hết

Để tránh lập nhiều toppic với 1 nội dung như nhau về sự cố trong khi động chạm tới phần mềm của máy (Firmware), Các vấn đề mọi người gặp phải khi update FW,h@ck,Flash.. sẽ được post tại đây và sẽ được mọi người trả lời trong thời gian sớm nhất có thể để đáp ứng nhu cầu của các bạn.Thân !
    style_tn thích bài này.
  2. truongof007

truongof007 Thành viên

Được Like:
    1
    Giúp cách cài FW mod 5800 (RM-356)

Em là người mới nên có gì bỏ qua cho [-O<, tình hình là em có nokia 5800, em vào forum thấy bài của anh hoangcung1939 có mod fw 5800 cook quá mà download về có 2 file hà :-?, trong khi đó em dùng Navi Firmware V.0.1 download fw 5800 v50.00.05 về nó tới 7 file. Vậy là sao ta :-/, hok giám up nên mới hỏi mấy anh xem phải làm như thế nào :D.
    Cho em hỏi thêm là nokia X6 có mod fw chưa nếu có cho em luôn vì kiếm trên Google hok có crying.
  3. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    bạn down 2 file đó về rồi chép đè vào cái FW gốc bạn down trước đó rồi tiến hành JAF như bên NÀY là ok thôi! thường những bản COOK đó có sẵn hacked nên chạy xong là máy bạn đã hack rồi nhé !
  4. truongof007

truongof007 Thành viên

Được Like:
    1
    thank anh nha

Vui lòng sử dụng nút Thanks thay cho lời cảm ơn. Đừng post bài chỉ để nói cảm ơn nha bạn
  5. bkingpro

bkingpro Thành viên

Được Like:
    2
    minh can su giup do hack 5800 cua cac bac pro

minh can su giup do cua cac bac pro hien nay em dang co 1 cay 5800 software version v 20.2.0140 mong cac bac giup do .
  6. Còm.

Được Like:
    7,039
    lưu ý gõ TV có dấu nhé bạn! lần sau là sẽ lên bảng phong thần đấy!
    do máy bạn đang chạy FW khá thấp nên hoàn toàn có thể hack đc bằng helloOx2 bạn nhé!vào đây tìm hiểu là hack đc thôi!

Mã:
    http://gsm.vn/threads/156070-HelloOX2-v2-cach-de-nhat-de-Hack-cho-tat-ca-phone-S60-3rd-fp1-fp2-cap-nhat-06-10-09-
    style_tn thích bài này.
  7. tichau

tichau Guest

N97-3 của mình code 0575400 RM-507,hàng USA.Đổi qua code VN 0576122 bằng NSS.Sau đó update bằng NSU.Cuối cùng vẫn không có tiếng Việt :-".Ai có cao kiến gì không nhỉ?

8. Còm.

Được Like:
    7,039
    Dùng JAF mà phang anh ơi :D
    anh down gói ngôn ngữ của anh về rồi tiến hành JAF như khi flash máy! tới bước này

thì anh làm tiếp như sau : tích vào ô PPm trên JAF rrooif chọn tới gói ngôn ngữ của anh ( máy em là 5800 làm ví dụ nhé! em chọn ở đây là VN v20)

rồi kick vào FLASH là yên tâm khi khổi động sẽ có TV rồi :D

máy em cũng xách tay nên toàn chơi kiểu này nhanh mà kh phải change code xong up NSU lâu mà lại mệt lắm :D
    tichau, Funny_clock and style_tn like this.
  9. hnyuk49

hnyuk49 Thành viên

Được Like:
    71
    mình dùng JAF 1.98.62 mà khi chọn Use INI nó báo ko tìm thấy file, chọn file bằng tay thì không làm cách nào chọn được file MCU (như hình dưới), bạn nào biết giải pháp cho việc này thế nào ko? cái file INI kia Navifirm nó down về ko có (7 file tất cả). làm sao đây? thanks very much!

10. kden

kden Thành viên

Được Like:
    0
    Xin chỉ giáo với! Mình đang xài con X6 8G nhưng chạy HelloOX2tôới phần INSTALLING rootcert thì chạy hoài không ngừng phiên bản phần mềm V21.0.004, mong các bác giúp đỡ. Cám ơn nhiều.