Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dungla Thành viên

Cho hỏi tí về việc kết nối internet từ PC thông qua 6600.

Tôi dùng Mobifone, N6600, kết nối vào internet từ PC thông qua 6600, verify username and password ngon lành rồi. Đến lúc Registering your computer to network thì nó báo cái lỗi của nợ này : PPP protocol was terminal (hay cái gì đó đại loại như vậy) (tớ đang dùng win XP ở PC, kết nối thông qua IrDA). Ai có kinh nghiệm chỉ giáo cái
    ngocquanvt and RedStar like this.
  2. vatana

vatana Thành viên

Được Like:
    22
    Cái lỗi này mình cũng gặp nhiều rồi. HÌNH như là do mạng kẹt thì phải. Một lúc sau là vào được, có lần em restart máy là OK.
    RedStar thích bài này.
  3. dungla

dungla Thành viên

Được Like:
    7
    vatana: restart lại PC hay là restart lại mobile? tớ connect chán chê mê mỏi khoảng 5 chục lần vẫn cứ như thế mới tức chứ (mặc dù lúc đấy dùng GPRS trên điện thoại chat YM vẫn ngon lành)
    RedStar thích bài này.
  4. vatana

vatana Thành viên

Được Like:
    22
    Sorry mình viết thiếu, restart PC bạn à.
    RedStar thích bài này.
  5. meismid

meismid Thành viên

Được Like:
    36
    PPP protocol was terminate đơn giản là do lúc đó access server của SP bị down thôi, bạn cứ đợi lúc khác thử lại là được. Dịch vụ thử nghiệm mà, vui thi nó cho vô, buồn thì thôi. Cũng có thể restart lại phone có thể khắc phục tình trạnh này.
    ngocquanvt, dtdddn and RedStar like this.
  6. dungla

dungla Thành viên

Được Like:
    7
    Ờ để tớ thử lại xem sao. Nhưng hôm qua thử restart cả PC cũng như phone đều không ăn thua. Nhìn thằng em mình vào được ngon lanh cú quá
    RedStar thích bài này.
  7. Jeep

Jeep Thành viên

Được Like:
    5
    <=== cho em hỏi cái tài khoản của sim đó còn tiền ko hoặc sim của bác đã bị khóa 1 chiều chưa vậy bác???Trước em cũng vào kiểu này,đều chạy ngon.Nhưng lúc sim bị khóa 1 chiều thì khi kết nối kiểu này cũng bị báo PPP link gì gì đó dich ra đại loại kiểu như là nó ko vượt qua để kết nối vào mạng đc mặc dù trong sim vẫn còn nhiều tiền.
    Khi nạp tiền vào (hết bị khóa 1 chiều) thì kết nối ngon,ko gặp lỗi PPP link nữa.Mà lúc nó báo ko kết nối đc nó có phần more info đó,bác vào đó làm như nó bảo xem có hết ko
    Còn nếu ko bác có thể kết nối thêo kiểu này,nhưng chậm hơn rất nhiều (duyệt web rất khó ) : user/pass : wap
    dial : 998
    Thử xem nhé
    ngocquanvt and RedStar like this.
  8. dungla

dungla Thành viên

Được Like:
    7
    sim tớ thuê bao jeep ạ vẫn bị lỗi như thế mới a cay
    RedStar thích bài này.
  9. Jeep

Jeep Thành viên

Được Like:
    5
    <== thế bác vào phần more info mà đọc mấy cái chỉ dẫn ý nó bảo phải để cái allow password gì gì đó và check cái gì đó em ko nhớ nữa
    RedStar thích bài này.
  10. dungla

dungla Thành viên

Được Like:
    7
    more info ở đâu cơ?
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.