P910 hay bị mất bàn phím ảo và viết chữ

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi cabulo, 4 Tháng tư 2006.

1. cabulo Thành viên

Con P910 của tôi cứ nhắn tin đc khoảng 20 cái thì ko nhận dạng đc chữ viết nữa (ở chế độ flip open, ko còn mũi tên giữa màn hình khi mình nhập chữ viết) và bàn phím ảo qwerty gì đó cũng biến mất luôn, phải restart lại máy. Tôi có hỏi vài người sử dụng P9 thì cũng đều gặp hiện tượng như vậy. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho tôi với, cứ nhắn đc 10 cái sms lại phải restart thì khổ lắm.
    Tôi đã dùng sman để tắt bớt các app rồi vào ctrl panel -> text input -> done thì ok, nhưng chỉ đc 1 lúc, thì lại mất. Nếu ko tắt các app mà làm như trên thì đc thông báo not enough memory. Giúp tôi với
  2. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Thế thì chính xác rồi bác à. Bác cho chạy background các phần mềm quá nhiều nên không đủ RAM cho nó chạy phần của bàn phím ảo thôi... Bác nên lựa chọn phần mềm nào cần thiết thì hẳn cho chạy background. P910 không nâng cấp RAM được như PC thì phải... chịu khó vậy...
  3. tulipden

tulipden Thành viên

Được Like:
    32
    tình trạng này xảy ra thì khởi động lại máy thôi
  4. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Cài Task manager vào chứ,để close những app đang chạy background. cabulo tìm kiếm với từ Task Manager sẽ thấy.
  5. cabulo

cabulo Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy là ko có cách nào khác hả các bác ? vì như tôi đã nói ở trên là có dùng cách tắt app, rồi vào text input vào chọn lại bàn phím thì ok, nhưng cũng đc 1 lúc. Các bác dùng P910 có bị như vậy ko ? Ko hiểu nâng cấp firmware thì có ăn thua gì ko, để nó quản lý memory tốt hơn. Ngay cả khi tôi ko dùng app gì, thì cũng đc 1 lúc là bàn phím lại biến đi. Bác nào có kinh nghiệm dùng cái cục gạch này thì chỉ tôi với.
  6. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Không dùng app gì là sao?Khi bạn Close 1 app,nó vẫn chạy ngầm đấy.Cứ search Task Manager mà cài đi, bạn sẽ không phải băn khoăn về mấy cái lặt vặt đó.
  7. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Dạo này 4 r làm sao mà cứ post 1 thành2
  8. linh_N70

linh_N70 Thành viên

Được Like:
    89
    cái này tui thấy bị nhiều đấy. cài phần mềm magic launcher V1.3 khi nào trục trặc thì reboot lại là ok chấp nhận vậy thôi. póp tay!
  9. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Bàn phím ảo thì khi nào có chỗ nhập ký tự nó mới xuất hiện icon ở dưới mà bác?!!
    Bác đã format lại thử chưa?
  10. cabulo

cabulo Thành viên

Được Like:
    0
    Hihi, chắc đây là đáp án cuối cùng rồi. Tôi vẫn phải dùng cách siêu cổ điển này thôi. thanks các bác