Phần mềm đổi tên File hàng loạt

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi Japan Mobile !, 24 Tháng mười 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Japan Mobile ! Thành viên

Cáu quá các bác ạ, em muốn chép cỡ 100 tấm hình vào 905i, mà chẳng nhẽ ngồi đổi tên từng tấm

Khốn khổ cái là down cái phần mềm đổi tên hàng loạt mà không thể nào dùng được, nên mở cái topic mới bác nào đã đổi tên = phần mềm thì vào chỉ cho anh em với, chứ ngồi đổi tên dừng bài hát từng tấm hình :-ss
  2. thaivu

thaivu Thành viên

Được Like:
    144
    Vụ này dùng cái soft Sdup ok mà.

Trước mình hay làm web, đã từng viết lệnh đổi tên hàng loạt bằng lệnh asp chứ chưa dùng soft bao giờ. Để mình tìm cho:>
  3. Japan Mobile !

Japan Mobile ! Thành viên

Được Like:
    383

Hu hu, mong bác cho cái hướng dẫn cụ thể nữa nhé, hôm nay cáu quá đập mất cái bàn phím rồi#-o
  4. 0909220076

0909220076 Thành viên

Được Like:
    220
    đon giản và hiệu quả nhất TOTALCMD (cái nì để kiếm file->multi-rename tools ...)

(nếu kiếm hông ra nữa thì để lai mail minh gủi cho, ma tìm ra không biết làmnn thì call theo nick của mình)
  5. thaivu

thaivu Thành viên

Được Like:
    144
    ReNamer là 1 phần mềm miễn phí rất mạnh và tuỳ biến dùng để đổi tên nhiều file 1 lúc. Phần mềm này cho phép bạn thực hiện các công việc đổi tên file mở rộng như thêm các tiền tố, hậu tố, thay thế 1 cụm kí tự, thay đổi cách viết hoa, viết thường cũng như việc bỏ các phần chứa dấu ngoặc, thêm các dãy số hay đổi phần mở rộng, … ReNamer còn cung cấp 1 đoạn mã PascalScript, cho phép người dùng cấp cao có thể tự đặt ra quy tắc đổi tên file cho riêng mình. Chương trình có thể thực hiện được việc đổi tên file dựa trên tổ hợp của nhiều quy tắc khác nhau, và chúng có thể được lưu giữ, nạp và quản lí trong chương trình. Ngoài việc đổi tên file, ReNamer có thể đổi tên thư mục, thực thi với các biểu thức tiêu chuẩn (regular expressions), tương thích với Unicode và hỗ trợ cả các tag như ID3v1, ID3v2, EXIF, OLE, AVI, MD5, CRC32 và SHA1.
    Bạn tải về tại đây
    Download

Sau đó bạn thêm 3 rule như hình sau nhé:

6. Japan Mobile !

Japan Mobile ! Thành viên

Được Like:
    383
  7. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Ảnh trên series DoCoMo thì chắc chắn phải có ACDSee, vì edit bằng Windows ảnh chắc chắn không xem được..

Tính năng Batch Rename có trong ACDSee.. :D

Tên hàng loạt được định danh bằng dạng #, ex ### phần start at bắt đầu từ 10 nếu có 3 tấm hình thì sẽ lần lượt có số tương xứng bên cột new name! Phần template nhớ nhập phần tên cố định đầu..

Cắt hàng loạt wallpaper để làm hình nền, hoặc muốn xem full ảnh.. :D

Phần Crop/Constraing Cropping proportion/Custom.. nhập tỷ lệ 16:9 như hình sau, hình nền thì cần resize lại 854x480p:

conan2901, VIET_DUC and levin like this.
  8. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    muốn đổi tên file hàng loạt đâu cần phải dùng phần mềm gì pro.mình có 1 mẹo nhỏ thế này anh em xem có dùng đc ko nhé
    1:bạn vào mục chứa các file ảnh đó và ấn chuột phải chọn New >> Text Document sau đó bạn nhấn Ctrl A >> rồi bạn chỉ vào file Text Document và nhấn Rename và bạn đặt tến mà bạn muốn đặt cho file ảnh đó sau đó nhấn ok là tất cả các file đều đc đổi tên như file document mà bạn đổi và đc đánh số từ 1 đến hết :hug:
    levin thích bài này.
  9. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    cần j phải new làm j, cứ ctrl A, rồi ấn F2, sau đó sửa tên file mà nó cho sửa thành abc j đó, rồi các file khác tự động thành abc (1), abc (2) mà, có điều nó ko tạo ra file ko có ngoặc kiểu abc1, abc2 ... để dùng cho docomo dc
    levin thích bài này.
  10. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    cách này nhanh - gọn - lẹ - đơn giản nè, ^^
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.