Thảo luận PW báo mất máy của TBTT Viettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi Việt Hương, 1 Tháng hai 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Việt Hương Thành viên

Em bị Cảnh cáo vì Dọa gọi 900 bấm số 5 với số di động của Mod gì ý L-) [-( Bro nào dùng VT trả trước gọi thử 900 bấm số 5 chưa ?! Đó là Báo mất máy :-"

Trước tiên là phải nhập số di động của nạn nhân kết thúc bằng phím # , tiếp đóa là 6 con số PW báo mất máy Chít chóc :| và đợi thông báo của Hệ thống thui ! Nếu nhập chính xác thì nạn nhân gọi đi sẽ nghe được 1 thông báo : Thuê bao quý khách đã báo mất máy , yêu cầu gọi CSKH để được giúp đỡ L-) Gọi cho CSKH , nhanh thì 1 ngày đc mở , nếu không thì Vêu mặt cả tháng :-j

PW này không phải ai cũng bít , vì chỉ có nhân viên có user check vào được kho số hay là cái Customer Care ( CC ) của Viettel rồi vào mục PW của thuê bao cần check mới thấy được ;) :-j

Chỉ ở VT mới có cái phần 900 số 5 này [-( Không hỉu sao mà không kắt đi nhỉ !? =D>

Ai đã là nạn nhân Xấu số gặp phải trò này rùi nhỉ ?! Cho ý kiến cái :-":-"
    intel05 and ViettelTelecom like this.
  2. plmobile

plmobile Thành viên

Được Like:
    10
    Tôi vừa gọi thử thì chỉ thấy hd là gọi đến 19008198 hay 0983123123 để được hướng dẫn thôi còn 6 mã thì chắc là gửi tin nhắn trama đến 143 trước khi hỏng sim mà
  3. ViettelTelecom

ViettelTelecom <b>Customer Care</b>

Được Like:
    218
    Cám ơn bạn, hiện tại mã này không còn được sử dụng trên phần lớn thuê bao. Do đó sẽ không có nhiều người sử dụng được mã này để quấy phá người khác.
    Chúc bạn năm mới vui vẻ!
  4. Việt Hương

Việt Hương Thành viên

Được Like:
    16
    Trama gửi về 143 đây là mã cá nhân thui.

Mã này gồm 6 son số do VT cung cấp cho KH nhưng KH cũng có thể đổi mã mà : Doima< dấu cách> mã số mới<dấu cách>mã số mới gửi về 143 ( tin nhắn đc Free hoàn toàn )

PW báo mất máy khác hoàn toàn với mã số cả nhân :"> Vì như mình nói rùi , mã này chỉ có user có quyền check vàp Kho số của VT và check tình trạng thuê bao của từng thuê bao mới bít ! Hoặc những người có mqh với nhân viên của VT mới bít ! :)

Mod VT Telecom chắc là hỉu ý mình đấy :)) Bro vào đc Kho số thì check cho anh em xem vài kái PW báo mất máy đi :"> Gọi là cho đc Mở mang đầu óc :( Chưa hình dung ra Kho số của VT thế nào :((
  5. ViettelTelecom

ViettelTelecom <b>Customer Care</b>

Được Like:
    218
    Như mình đã nói, mã này không được sử dụng nữa. Mình xin phép Close topic nhé :)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.