PwnageTool 4.3.3 - Custom FW 4.3.3 (4.3_8F202) cho Apple TV 2G

Thảo luận trong 'Apple TV2 / TV3: Ứng Dụng & Jailbreak' bắt đầu bởi bvkakalot, 8 Tháng năm 2011.

1. bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta

Đây là custom FW 4.3.3 (thực sự là 4.3_8F202) cho AppleTV 2G (Black) Untethered JB cho aTV.
    Sau khi restore xong với Custom FW trên đây, aTV của bạn đã được Jailbreak và bắt đầu cài những app theo như hướng dẫn và thưởng thức.
    [strike]reup lại sau[/strike]

***LINK DOWNLOAD***

Custom FW đã được reup lại. Mọi người download thoải mái nhé.
  2. mickeymouse

mickeymouse Thành viên

Được Like:
    0
    Link dead rồi [-X
  3. Qwerty80

Qwerty80 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác ơi link die... Pleased

---------- Post added at 10:19 PM ---------- Previous post was at 10:18 PM ----------

Bác có hướng dẫn cụ thể csch restore không. Mình cũng bị lỗi 3094
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ấy da... xin lỗi mọi người... sẽ reup lại sớm.
    @Qwerty80: huớng dẫn rất dễ, bạn đừng quá lo lắng khi làm. Xem hướng dẫn như mấy bài trước...

Đã reup link lại cho mọi người nhé
  5. anmaysg

anmaysg Thành viên

Được Like:
    0
    hi bác bvkakalot,

bác ở sg hay HN vậy :( Sg thì nhờ bác jb dùm cái atv2, cắm dây micro usb vào laptop mà nó ko nhận dc atv nên ko restore gì dc. xài GP rc6 (6.1, final) thì ko thấy ăn thua gì. lúc trước jb bằng rc6 cho bản ios 4.1.1 thì ok :(
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Bác phải biết aTV2 đang ở FW nào vậy? Nếu ko chắc thì cứ dùng custom FW 4.3.3 trên đây mà lên thôi.
    Bác nói cắm vào máy tính ko nhận được? Trước đó có nhận hay ko? Bây giờ aTV cắm vào TV sẽ lên gì?
  7. anmaysg

anmaysg Thành viên

Được Like:
    0
    hi bác kakalot,

ATV fw4.2.2, cắm vào máy tính thì nó nhận là usb mobile device, nó ko nhận đúng là apple tv. Itunes cũng ko thấy apple tv nên ko thể restroe từ itunes. jb lần trc xài GP, cũng ko nhận trong itunes nhưng jb dc.

Cắm vào TV thì nó lên bình thường (Internet, computer, setting) có 3 mục đó thôi. Nếu iTunes nó nhận thì đã jb, restore fw dc thì ok roài, mà Itunes nó cũng ko nhận luôn (thay cable E71, HTC) định tí kiếm cable blackberry xài thử xem sao.

Bác kaka ở hn à?
  8. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    @anmaysg: Mình ko ở HN, cũng ko ở SG. Sorry bác.
    Trước hết bác phải đưa aTV vào PwnedDFU trước cái đã? Dùng PwnageTool dua aTV vào Pwned DFU xem được ko?
    Bật TinyUmbrella mới nhất lên xem lưu được SHSH cho FW nào?
  9. motlep

motlep Thành viên

Được Like:
    25
    bạn ơi cho mình hỏi. Mình có film *.mkv trong HDD. giờ làm cách nào để AppleTV 2 nhận đc file film và trình chiếu thông qua wifi vậy.
    AppleTV 2 của mình đã JB và đã cài XBMC
  10. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Bác có thể xài PLEX hoặc XBMC để xem phim.
    PLEX thì máy tính của bác phải cài PLEX và xem film trên máy tính được trước, rùi sau đó sẽ stream lên aTV mà xem.
    XBMC thì phải dùng HDD chứa phim của bác, share qua network thì mới xem được... :D Lâu rùi mình ko rớ tới cái XBMC nên ko nhớ rõ lắm.