Xin giúp QD bị System error...là sao?****!!

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi babyboy93, 11 Tháng hai 2009.

1. babyboy93 Thành viên

2. HoangHonLuKhach

HoangHonLuKhach Thành viên

Được Like:
    52
    Bạn nên format lại máy và thẻ nếu không tìm ra lỗi cụ thể. Đừng ngại mất chương trình, việc cài lại các soft hay các game cần thiết cũng chẳng mất bao nhiêu time, format sẽ giúp bạn dễ thở hơn là phải gặp những dòng chữ khó chịu đó. Thân.
    babyboy93 thích bài này.
  3. xenolala

xenolala Thành viên

Được Like:
    1,369
    muốn Fomat thì đầu tiên bạn nên lưu ý là phải lưu lại danh bạ, nếu như danh bạ của bạn nằm trong máy thì bạn nên chuyển danh bạ qua sịm . sau đó remove Font để fomat cho triệt đệ , rồi ấn *#7370# , pass 12345. sau đó cài lại chương trịnh cài lại font. Nhớ tháo thẻ ra nha . hoặc fomat thẻ luôn , nếu trên thẻ có gì cần thiết thì có thể lưu lại
    babyboy93 thích bài này.
  4. minhbkdt10

minhbkdt10 Thành viên

Được Like:
    1
    format bằng *#7780# pass 12345 thì không bị mất contact
    babyboy93 thích bài này.
  5. Virgo

Virgo Thành viên

Được Like:
    1,047
    Trường hợp này N-Gage QD v4.6 của mình đã bị rồi.Do mình có cài Font TV,một lần thử 4mat bằng *#7370# nhưng quên không xoá font trước nên bị,kể cả sau đó có 4mat bằng 4 ngón, 4mat cả thẻ cũng ko được.Vậy nên bạn sẽ phải sống chung với cái System error 1 thời gian nữa.Thỉnh thoảng lại 4mat máy rồi sẽ ko còn lỗi đó nữa.Chú ý là 1 số app xung đột nhau cũng gây ra lỗi này nên bạn có thể dùng phương pháp loại trừ.Have fun
    babyboy93 thích bài này.
  6. deptrai147

deptrai147 Thành viên

Được Like:
    0
    chết thật máy mình cũng bị y như bạn rùi,h nó còn không lên nữa,hic
  7. Virgo

Virgo Thành viên

Được Like:
    1,047
    Bạn thử khởi động lại xem có lên ko,vẫn ko lên được là phải đi chạy Flash đấy
  8. linhcom1459

linhcom1459 Thành viên

Được Like:
    7,653
    hehe ngày trước hồi mới dùng máy mình cũng bị vậy,cứ 4mat 4ngón là hết,cẩn thận thì 4mat cả thẻ,đảm bảo bệnh ít khi bị lại
  9. NGage1979

NGage1979 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn chạy ứng dụng nào mà bị cái đó thì bạn xóa đi, cài lại, hết ngay.

:)>-
  10. vagabon

vagabon Thành viên

Được Like:
    119
    hồi mới dùng mình cũng bị như vầy suốt để biết đc nguyên nhân thì có nhìu lắm có thể do lỗi pm hoặc đụng chạm hoặc khi cài bạn chép thiếu file chẳng hạn, nói chung là cứ phải còn vọc thật nhiều thì mới yêu N GAGE đc bạn à!vạn sự khởi đầu nan mà bạn.rút kinh nghiệm dần dần thì sẽ chinh phục đc kon "vợ iu". bây giờ bạn chưa biết nguyên nhân tại đâu tốt nhất bạn nên 4mat máy sau đó cài lại từng pm một để dò dùng phương pháp loại trừ chắc sẽ tìm ra thôi!good lucky!