Xin giúp Reset Iphone 4 mất unlock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Bausteel, 21 Tháng ba 2011.

1. Bausteel Thành viên

Mình có 1 Iphone 4 baseband 1.59.00 firmware 4.0.2 và đã được JailBreak bằng Limera1n, va unlock bang Ultrasn0w 1.2. Lưu SHSH 4.2.1 và 4.3.a...

Mình có 2 câu hỏi sau:
    1. Có vấn đề gi xảy ra nếu mình Jailbreack lại bằng Greenpois0n. và up firmware 4.2.1 bằng custom firmware.
    2. Mỗi khi mình reset máy hoặc thay sim thường phải chạy lại Ultrasn0w mới có sóng, nếu không sẽ mất sóng. Vì mình để máy lại cho 1 người bạn ở quê không có Wifi nên không biết khắc phục chuyện này như thế nào.

Chân thành cảm ơn các bạn
  2. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Không có vấn đề gì cả bạn ah. Mọi người dùng ko sao thì bạn cũng thế thôi
    Bausteel thích bài này.
  3. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    4.2.1 Custom của bạn bkakalot xài ổn mà, không phải wi-fi gì hết. Bạn phải hiểu là reboot chứ không phải reset đâu nhá \:D/. MÌnh xài chạy ầm ầm, lâu lâu hết pin mới bị reboot lại, thay sim thì chả có gì liên quan
    Bausteel thích bài này.
  4. toanle86

toanle86 Thành viên

Được Like:
    1
    nguyên nhân chính của việc mỗi lần khởi động phải chạy ultrasn0w là vì có chương trình đụng với ultrsn0w trong máy ( VD iblacklist, fake carier, fake operator...) gỡ cái này ra sẽ thấy hết liền khàkha.
    thứ 2 là do chạy 4.1 nên mấy chương trình cài thêm không thích hợp lắm thì tạo ra xung đột hầu hết các chương trình(chạy ì ạch, không ngọt như 4.2.1 và hay bị thoát ra lắm , nhiều game , pm ra đời sau khi có 4.1 nên mình đoán thế). nều máy bản có lưu dầy đu shsh và báeband la 1.59 thì lên hẳn 4.2.1 ( up fw 4.2.1 mà không nâng báeband 1.59 - cydia.vn) cứ thử xem máy mình cũng bị và hiên nay đã bái bai tình trạng này. chúc bán máy suôn sẻ.
    Bausteel thích bài này.
  5. Bausteel

Bausteel Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn các bạn mình se thử up lên firmware 4.2.1 custom xem sao.
  6. bin_perfectboy

bin_perfectboy Thành viên

Được Like:
    2
    hình như máy lock nào cũng bị vậy hết, cứ reboot máy lại là phải cài ultrasnow lại, đôi khi cài lại 5 6 lần mới lên sóng!