Xin giúp Restore iphone không được!?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi youwasntme, 20 Tháng mười hai 2010.

1. youwasntme Thành viên

Mình có con IP 3gs 32g lock. Mình về updated lên vẻ 4.2.1 và bb 06.15.00 và unlock thành công. Sau khi xài một thời gian, do cài nhạc, hình, phim tùm lum hết nên giờ muốn restore lại cho sạch máy thì gặp trường hợp này:
    - Trên PC (Win7): itunes thanh hiển thị quá trình restore chạy gần hết (còn khoảng 5%) thì đứng luôn.
    - Trên IP thì cũng vậy, thanh báo restore cũng chạy đôi khi gần hết, đôi khi còn khoảng 1/3 thì cũng đứng luôn.
    Đã thử nhiều custom firmware nhưng chưa restore được.
    Các bạn nào biết chỉ cho mình với, mình rất cảm ơn!
    DT: 0643508042 (Tuấn)
  2. namnhi4117

namnhi4117 Thành viên

Được Like:
    1
    Trường hợp của bạn theo mình nghĩ chỉ có thể dùng Custom FW 4.1 Baseband 06.15.00 được thôi. Bạn down cái FW đấy về rồi dùng Redsn0w đưa máy về DFU. Sau đó Restore bằng Itunes là OK! Chúc thành công!
  3. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    BB 6.15 không restore fw gốc 4.2.1 được bạn ơi cái này đã cảnh báo từ lâu rồi. nếu có SHSH 4.1 bạn restore về FW gốc 4.1 luôn cho sạch.
  4. youwasntme

youwasntme Thành viên

Được Like:
    0
    Nhưng làm sao để có shsh 4.1 được vậy ban. Bạn chỉ rõ cho mình nha, mình cảm ơn nhiều lắm.
  5. baotu

baotu Thành viên

Được Like:
    2
    Kiểm tra coi trên PC có cài Wifi Syn không, nếu có thì remove trước khi restore.
  6. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    bạn dùn CÁI NÀY kiểm tra và lưu SHSH 4.2.1 luôn. bạn tham khảo thêm trên diển đàn. nếu không có SHSH 4.1 bạn cài CUST FW trên diễn đàn đó giống namnhi4117 nói
  7. vic0809

vic0809 Thành viên

Được Like:
    8
    Mìng cug thường hay bị vậy lắm. Bạn down pwnage tool về và cứ rétore bình thg nếu vó wifi sync thi fai remove trc nha. Lúc bạn bi stuck lúc gần hết thì mở pwnage tool ra và đợi 1 chút nó sẽ chạy tip