Review Ốp lưng bảo mật vân tay của Sky Vega iRon 2 A910

Thảo luận trong 'Android: Đánh Giá, So Sánh Sản Phẩm' bắt đầu bởi MobileCity, 29 Tháng mười hai 2014.

1. MobileCity Thành viên

[BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Như các bạn đã biết thì chiếc Sky A910 này có trang bị cảm biến vân tay, nhưng Pantech lại để nó tách biệt ra ngoài đi cùng một nắp lưng khác để bán riêng hoặc tặng kèm khi mua chính hãng.Nhưng giá chính hãng hơi cao nên nếu các bạn mua hàng xách tay muốn dùng cái này lại phải mua thêm.[/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)][/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Dưới đây là bài Review về chiếc ốp lưng này cùng video của bạn @truongRV trên diễn đàn ChoiMobile :[/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]
    [/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Thiết kế[/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Theo mình thấy về thiết kế thì cái này khá ổn, nó được Pantech làm khá đẹp ở mặt sau, cơ mà không biết nó có dễ vỡ không vì mình sờ vào nó kiểu cũng mềm mềm những cũng thấy có cảm giác k được dẻo như nhựa dẻo để có thể uốn cong. Nên tốt hơn hết là đừng làm gì dại dột cả, cứ ăn chắc mặc bền.[/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Cách bố trí phím bấm cũng dễ nhấn, nó khá mềm để nhấn vào thấy êm chứ không cứng nhé. Tuy nhiên lại cái kiểu thiết kế phím này là nó được dính vào một bên mà thôi, chứ k phải là đi liền vào toàn bộ cái ốp do đó nó có thể trở thành điểm yếu bởi vì khi bạn vô tình vướng vào sợi dây nào đó thì rất có thể nó sẽ bị đứt.[/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Tính năng[/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Bảo mật vân tay sẽ có trên chiếc máy này nếu nó sử dụng ốp lưng này, cái phần cứng của cái cảm biến vân tay này được làm rất mỏng. Mình khá bất ngờ về điều này, nó làm cho chiếc ốp không quá dày. Ngoài ra thì ở phía dưới chúng ta cũng có thêm cả chip NFC được tích hợp nữa. Nên mình thấy cũng không quá là chát để bỏ tiền ra tậu nó.[/BCOLOR]
    [BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Ngoài hai cái trên mình nói thì khi dùng bảo mật vân tay thì chúng ta còn có thể sử dụng thêm một ứng dụng nữa mà Pantech cho chúng ta đó là Secret box, đây là ứng dụng giúp cho bạn khóa nội dung lại mà không cho ai xem, nó có thể xóa ảnh, video, nhạc và ghi chú cho bạn. Và nó bảo mật bằng việc sử dụng vân tay của bạn để khóa nội dung đó lại.[/BCOLOR]
  2. hoangpr0

hoangpr0 Thành viên

Được Like:
    56
    ở việt nam thì 100% là hàng xách tay rồi, mua điện thoại lần nào cũng phải mất thêm tiền mua ốp lưng, không tránh được :D
    MobileCity thích bài này.
  3. MobileCity

MobileCity Thành viên

Được Like:
    10
    chuẩn rồi bác ạ :D
  4. hoangpr0

hoangpr0 Thành viên

Được Like:
    56
    ak quên, trừ những lúc có khuyến mãi đặc biệt thì có bác nhỉ :D
  5. MobileCity

MobileCity Thành viên

Được Like:
    10
    vâng đúng rồi bác ạ . + Event :happy:
    hoangpr0 thích bài này.
  6. hoangpr0

hoangpr0 Thành viên

Được Like:
    56
    cái này thường là các dịp lễ tết là có phải không bác? ngoài ra còn có dịp nào khác nữa k ạ
  7. MobileCity

MobileCity Thành viên

Được Like:
    10
    bên em cứ cuối tuần là có Event KM bác nhé
  8. apple_eyes

apple_eyes Thành viên

Được Like:
    19
    Đẹp quá mà e ko dùng sky :))