Xin giúp Sau Khi IP 3gs 16GB World FW 5.0.1 jailbreak thì nó bị vậy. Ai giúp e cái

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi zxgauconxz, 9 Tháng hai 2012.

1. zxgauconxz Thành viên

2. zxgauconxz

zxgauconxz Thành viên

Được Like:
    0
    Ai giúp e cho nó trở lại như cũ đi.... có đầy đủ:( h` đt e hok nt đc, hok gọi đc...
  3. hoanglove1510

hoanglove1510 Thành viên

Được Like:
    7
    Restat lại iphone hoặc Respring là ok.
  4. zxgauconxz

zxgauconxz Thành viên

Được Like:
    0
    restart hoặc respring là kéo thanh trên cùng kế cột sóng có chữ E. Kéo từ chữ E qua trái phải không? Mình kéo chục lần luôn rồi cũng không được. Mà máy mình cũng bị mất chữ E nữa:-s Bạn có cách nào khác không?
  5. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    Bạn reboot máy lại đi, kéo trên thanh trạng thái chỉ khi nào bạn cài SBSetting rồi thì mới được.
    bvkakalot thích bài này.
  6. zxgauconxz

zxgauconxz Thành viên

Được Like:
    0
    nói chung là máy mình chưa cài gì hết ák. mới JB thì nó bị vậy đó. bây giờ mình reboot = cách nào và cài SBSetting là gì? mình tính restore lại máy đó đc không vậy? (mình là mem mới, mọi ng` chỉ giáo tận tình dùm) tks
  7. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Theo topic của Feandmo mà bạn đề cập thi có một bước update firmware, bạn đã làm bước này rồi đúng không? Nếu đúng thì chỉ còn cách restore dữ liệu mà bạn backup bằng itune trước đó (nếu có), còn không nữa thì bạn quên mấy cái dữ liệu cũ của bạn đi.
  8. zxgauconxz

zxgauconxz Thành viên

Được Like:
    0
    firmware của mình là lúc mua ip từ bên úc là 5.0.1 ng` ta up sẵn lun r`(nên mìh bỏ bc' đó). đem về đây chỉ việc xài. mình làm thêm bc' BOOT TETHERED của Feandmo thì nó bị vậy:(
  9. chip_kid

chip_kid Thành viên

Được Like:
    1
    5.0.1 thì JB = redsn0w 9.10b5 chứ bro
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Nếu máy bác mới đem về thì cứ làm theo hướng dẫn ở bài này. Cứ làm lại hết là sẽ OK thôi, sau đó restore lại cái back up sau. Phải chú ý để làm cho đúng với cái hướng dẫn chứ, tại sao FW 5.0.1 lại chọn 5.0... haizzz. Nhớ dùng Redsn0w 0.9.10b5. Restore lại từ đầu luôn là sẽ ok nhé.

http://gsm.vn/f597/ios-5-0-1-huong-...-iphone-3gs-os-5-0-1-bang-redsn0w-mac-271725/