shift+Update và Shift+Restore?.... cho i4 4.3.2 bb 3.10

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Kazuya, 20 Tháng tư 2011.

1. Kazuya Thành viên

Máy iPhone4 mình đang là 4.3.2 bb 3.10
    Vừa nâng cấp lên từ 4.2.1 bằng shift update, nhưng nó chạm ở Cydia và mình mún restore lại lần nữa. Vậy sự khác biệt giữa shift update và shift rétore là thế nào ạ? shift rétore có nâng bb của mình lên khg?
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Shift gì cũng nâng baseband hết nếu chơi thẳng FW gốc của Apple, Shift update thì không mất dữ liệu, Shift Restore thì mất hết...
    xuantrung and ngocson04071990 like this.
  3. Kazuya

Kazuya Thành viên

Được Like:
    1
    hồi nãy thằng bạn của mình làm, nó thay đổi gì đó trong file host, nó nâng cho mình lên 4.3.2 mà bb khg nâng lên. Mà do cái máy mình lúc trc cài nhiều cái quá, bây giờ shift update nó chạm tùm lum. Nên mình mún restore lại
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Sử dụng TinyUmbrella để up đối với iPhone 4 thì không bị nâng baseband, có bài hướng dẫn bên khu vực Jailbreak & Unlock Guide đó bạn.
  5. chuoinho

chuoinho Thành viên

Được Like:
    0
    restore xong k bị mất hết dữ liệu hoàn toàn
    bằng chứng là mình sài app downloader (k nhớ rõ tên lắm) tải vài đoạn clip về ip. Sau khi restore r down lại app đấy thì clip vẫn còn nguyên
  6. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Đó là do bạn có backup trước bằng iTunes, sau khi restore lại máy và restore lại backup thì data không bị mất!
    xuantrung thích bài này.
  7. 30051985

30051985 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác thiếu bo cạp cho em hỏi
    Là shift + Update => gần finish sẽ báo lỗi 1013 cái này mình xài tiny là vượt được lỗi này
    Nhưng nếu Shifft + Restore cũng gặp lỗi tương ứng, mình có cach nào vượt được lỗi này ko
    ( ÁP dụng với 4.3.1 và 4.3.2 bác nhé, vì 4.2.1 mình xài greenpoison là vượt được)
    Ngoài ra Iphone4 fw 4.3 jb bằng gì vậy bác
    4.3.1 và 4.3.2 mình làm được rồi
    Tại ko có đk để thử mấy ván đề trên nên hỏi bác
  8. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014