SHW M110S gingerbread 2.3.6 WF07 đã root

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi Lardy, 29 Tháng mười một 2012.

1. ngocluvbn9x

ngocluvbn9x Thành viên

Được Like:
    317
    Do rom tối ưu hoá nên chỉ còn vậy thôi có rom còn 336MB ý
  2. ksas

ksas Thành viên

Được Like:
    18
    #-oHic! Thì là vậy, cứ tg máy có vấn đề.
    Mà rom này của bác chủ topic chạy ngon và mượt lém,thanks bác nhiu.
  3. mr.sanguine93

mr.sanguine93 Thành viên

Được Like:
    4
    Nói chung là trước khi bác lardy e xin kính các bác cách fix nhắn tin 160 kí tự và tiếng việt cho bản stock này. Và e cunngx yêu e nó nhất từ trước tới nay. Các bác down load cái này vào thay thế vừa hay vừa quản lý tốt cho e nó : http://appstore.vn/a/index.php/home/app/11085 . Sau đó dùng titanium freezee tin nhắn mặc định nhé. Chúng ta không gỡ hẳn nó ra nhé. vì nhw thế nó sẽ không gửi được tin nhắn có dấu nhé. Chạy file apk sau đó vào cài đặt tiếng việt cả nhé yên tâm. Cho nó là trình tin nhắn mặc định. Cài đặt trong tin nhắn của máy chọn chế độ soạn là auto nhé. Không phải cái unicode là được. Sau đó cho pm này vào ô thay thế của tin nhắn cho nó đẹp soạn tin nhắn 160 kí tự và có thể viết tiếng việt gửi đi. Đã test cho con này gửi sang S2 không biết nokia thì sao ae test hộ.
  4. mr.sanguine93

mr.sanguine93 Thành viên

Được Like:
    4
  5. mr.sanguine93

mr.sanguine93 Thành viên

Được Like:
    4
    À e xin đóng góp ý kiến cho bản này đó là trong quá trình sử dụng vẫn phát sinh các lỗi sau bác cố gắng fix trong lần sau nhé:
    - Lỗi nhắn tin tiếng việt và số kí tự trong đó có cả cauhinh gui 107, và 9119 nữa nói chung là nhà mạng nó cứ bảo định dạng sai
    - Cho ứng dụng ngầm chạy ít thôi. Những cái đáng loại bỏ hãy loại bỏ nhé. Vì pin e nó vẫn chưa max binh
    -Danh bạ hãy cho nó cả phần hiển thị cả trong sim nữa nhé
    -thỉnh thoảng em nó vẫn đột nhiên mất sóng nữa. Cám ơn bác. Ngồi hóng bản rom của bác
    Lardy thích bài này.
  6. thjremy

thjremy Thành viên

Được Like:
    23
    Pin xài khá ổn hơn các rom khác nhiều rồi đó bạn. Thường nếu là người dùng biết xài ít ai để chạy ứng dụng nhiều lắm.

Còn danh bạ hiển thị phần trong sim thì bạn cứ import tất cả trong sim ra máy chứ đó h xài ít thấy rom nào hiển thị contact trong sim.

Mất sóng chắc do mạng yếu hoặc ở trong nhà đôi khi bị tịt sóng. Mình xài thấy ko bị.
    Lardy thích bài này.
  7. mr.sanguine93

mr.sanguine93 Thành viên

Được Like:
    4
    con này vẫn còn tình trạng auto khởi động lại ví dụ như kiểu đột ngột mất sóng và tự nhiên scan lại bộ nhớ. Không biết khắc phục lỗi nó thế nào các bạn nhỉ?
  8. mr.sanguine93

mr.sanguine93 Thành viên

Được Like:
    4
    à đã fix lỗi sent tin nhắn ở e này thành 160 kí tự và sử dụng tiếng việt nhắn tin, đỡ ngốn pin hơn các con khác. Nói chung là duy trì sài e nó luôn cho chắc gạo.
    Lardy thích bài này.
  9. thjremy

thjremy Thành viên

Được Like:
    23
    Lỗi này máy mình chưa bị bao h, iP mình ở nơi sóng yếu bị tuột chứ con này xài bản rom này vẫn đủ cột sóng ko sụt luôn. Cái tự scan lại bộ nhớ nếu nhớ ko nhầm thì mình cũng ko bị, chỉ là trong quá trình chuyển máy thành usb rồi rút cáp đột ngột thì scan lại hơi lâu so với những lúc khác, độ trễ khoảng vài giây.

Lúc mình up rom ko wipe máy nên ko bị lỗi tin nhắn, chỉ bị lỗi sau khi xóa trình mess mặc định thôi à. Mình nghĩ "ngu" 1 tí là thử up rom wipe máy lần nữa xem coi có bị ko, tại mình up rom gần nhưu là 2 ngày 1 lần nên nhiều khi cũng ko chắc lắm :p
    Lardy thích bài này.
  10. vjet4nh

vjet4nh Thành viên

Được Like:
    21
    Giống mình mình cũng 2,3 ngày up rom 1 lần :)), có khi 1 ngày up mấy lần ấy
    thjremy thích bài này.