Siêu từ điển E-V(hơn 387k từ), V-E(hơn 146k từ) thích hợp cho gần hết các dòng S40.

Thảo luận trong 'NOKIA S40' bắt đầu bởi ledinhsonhp, 14 Tháng mười một 2009.

1. ledinhsonhp

ledinhsonhp Thành viên

Được Like:
    59
    Tất nhiên là được bạn ạ, quan trọng là thẻ nhớ của bạn có còn đủ chỗ cho 2 file từ điển prc gần 74mb này ko thôi.

Nặng thật nhưng quan trọng là bộ từ điển này khá đẩy đủ,phân loại chi tiết, dễ sử dụng và ko bị giới hạn về bộ nhớ <1mb như các từ điển java khác-->hầu như máy nào cũng có thể dùng đc.

Ko cần viết tiếng việt,chỉ cần viết ko dấu là sẽ có các từ gợi ý có dấu, tiện lợi và dễ hiểu lắm

Online thì mất tiền gprs và giải thích cũng ko chi tiết đc như bộ dict này vì database của nó cực kỳ đa dạng.

Không có chi bạn à,nhặt nhạnh về chia sẻ cho ae dùng thôi.
  2. haingoai1004

haingoai1004 Thành viên

Được Like:
    6
    Mình công tác ở vùng sâu, thỉnh thoảng mới ra thành phố truy cập mạng được nhưng mình biết trong trang web www.vietlion.com có rất nhiều sách hay đuôi prc, có cả lịch sử, tin học v.v...
  3. haingoai1004

haingoai1004 Thành viên

Được Like:
    6
    Máy Nokia 6681 của mình cài được từ điển nói trên không bạn. Mình đã dùng PM đọc đuôi prc rồi.
  4. ZzhoanghungzZ

ZzhoanghungzZ Thành viên

Được Like:
    519
    phải thử xem đã hi hi có những lúc ko có từ điển ngại quá ko biết nó bảo mình NG :D
  5. ledinhsonhp

ledinhsonhp Thành viên

Được Like:
    59
    Mình cũng xin giới thiệu 1 4rum có rất nhiều truyện,sách định dạng prc cho các bạn tham khảo:
    Mã:
    http://4vn.eu/forum/trangchu.php
    Tất nhiên là được bạn à, nhớ bỏ 2 file từ điển (gần 74mb đấy) vào thư mục eBooks trên thẻ nhớ nhé.

Thử đi bạn,thấy hay thì thanks nhé.=D>
  6. a10giang

a10giang Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn bạn nhiều ....
  7. ZzhoanghungzZ

ZzhoanghungzZ Thành viên

Được Like:
    519
    bác chú ý cho link wep vào thẻ code nhé , không lại bị anh chauhung01 nhắc nhở đó
  8. haingoai1004

haingoai1004 Thành viên

Được Like:
    6
    Mình vào trang web trên nhưng không tìm thấy để tải dữ liệu từ điển về
  9. ledinhsonhp

ledinhsonhp Thành viên

Được Like:
    59
    Bạn tải từ điển ở 2 trang mediafire đó, link 2 bộ tự điển vẫn còn sống mà, đã dead đâu. Thử lại đi nha. Chúc vui!
  10. xoai18

xoai18 Thành viên

Được Like:
    1
    thanks nhé,tớ đang cài dùng thử