Xin giúp Sim G Mobile không có sóng

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi ilq888, 10 Tháng mười hai 2012.

1. ilq888 Thành viên

Cách đây 2 tuần mình có mua sim GMobile, khi mua chị cửa hàng kêu về nhà gọi 900 để đăg ký, do lúc đó để quên dt ở nhà. Nhưng khi về gắn sim vào máy thì không có cột sóng, đã thử tháo sim gắn qua máy khác đều không được. Không thể gọi bất cứ số nào kể cả 900.
    Vậy cho mình biết sim của mình đag gặp vấn đề gì ạ ?
  2. Zikrens2.Kull

Zikrens2.Kull Thành viên

Được Like:
    58
    Hình như SIM đó chưa đăng ký thông tin cá nhân. Nếu đã đăng ký, gọi 900 (or 01 số bất kỳ) thì sẽ kích hoạt được ngay, tức là nó sẽ có sóng. Cũng có thể do hỏng Kit vật lý rồi, SIM bị lỗi,...
  3. Zikrens2.Kull

Zikrens2.Kull Thành viên

Được Like:
    58
    Ak' Ak', Có thể khu vực nơi bạn đang sinh sống không có SÓNG của mạng G-mobile. Chỗ mình cũng lúc có lúc không ấy mà, nếu mà chỗ bạn không có SÓNG thì cũng là chuyện bình thường.
  4. mystery230

mystery230 Thành viên

Được Like:
    18
    có thể bác nói đúng
    nhưng vẫn còn khả năng khác, hiện nay hầu hết các cửa hàng đều bán sim đã đăng ký trc thông tin cá nhân, và nguyên tắc là dù sim vẫn còn nguyên kit nhưng sau khi đăng ký ttcn thì nó k khác j một cái sim dùng xong và vứt. cụ thế là nếu gọi đến số đó, bác sẽ nghe: "thuê bao qk vừa gọi hiện k ll dc" chứ k phải "thuê bao qk vừa gọi hiện chưa đăng ký" -----------------------> có thể là sim đó đã lâu k ai mua, nên sau 45 ngày nhà mạng đã thu số rồi --------------> chia buồn cùng bác#-o