sn0wbreeze 2.2 tao CFW cho 4.2.1 tren Window 3g,3gs,ip4

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi daniel13922, 17 Tháng hai 2011.

1. daniel13922 Thành viên

2. daniel13922

daniel13922 Thành viên

Được Like:
    12
    lan dau tien post bai mong may anh em thong cam ,,,
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Gõ tiếng việt có dấu nhé Bác
    GSM nói không với
    sn0wbreeze

4. daniel13922

daniel13922 Thành viên

Được Like:
    12
    yes sir ill try.....thanks for the tip
    just wanna help
    FeandMo thích bài này.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Sn0wbreeze lúc trước gây lỗi lung tung khi dùng custom firmware do nó tạo ra.
    Người làm sn0wbreeze là ih8sn0w lúc này đã mở ra source-code theo lời yêu cầu của MuscleNerd.

Tôi đã nói chuyện với ih8sn0w nhiều lần và cảm thấy sn0wbreeze lúc này khá hơn lúc trước rất nhiều.
    Cá nhân tôi thì chưa bao giờ sử dụng sn0wbreeze nên không thể nói với các anh em là dùng sn0wbreeze ok.
    Riêng tôi thì lúc nào cũng dùng pwnagetool cho chắc ăn.

Lúc trước diễn đàn GSM tẩy chay sn0wbreeze nhưng lúc này tôi đồng ý cho anh em thảo luận về nó nhưng hãy hạn chế.

Hổ trợ Redsn0w, greenpois0n, pwnagetool là đã muốn chết rồi nay cộng thêm sn0wbreeze thì sẽ càng loạn hơn.

Nếu có nhu cầu, tôi sẽ tạo 1 box riêng về sn0wbreeze. Ai muốn bàn luận thì vào đó mà post bài. Tôi thì không có thời gian để xem nhiều hơn về sn0wbreeze
    xuantrung and binhnv143 like this.
  6. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Em thấy cũng nên có thêm 1 box nói về Sn0wbreeze vì 2 lý do sau:

1. Rất nhiều anh em đang dùng Tool này, nếu ko hiểu rõ sẽ rất dễ die iphone, rất ít forum nói về tool này nên mong GSM sẽ là chỗ để anh em có thêm kiến thức.

2. Tool này được xem như cứu cánh cho anh em dùng Win quá bị thiệt thòi khi không có Mac đề dùng pwnagetool tạo CF, tạo cơ hội cho anh em dùng IP có thể tự mình Build những bản CF cho chính mình, như vậy càng hứng thú hơn là dùng bản CF của người khác tạo sẵn.

Ngu ý của em mong các anh xem xét thêm. Thanks