Xin giúp Số 6 Hàng Bài -- Ai đã từng mua IP ở đây vào thảo luận .... [ Ai cũng có thể bị lừa ]

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi kh0ngsaurang, 11 Tháng mười một 2009.

1. kh0ngsaurang Thành viên

2. badboy882004

badboy882004 Thành viên

Được Like:
    29
    Nếu thật sự nó nói với bạn bản QT mà nó bán bản lock thì đúng là lừa đảo rồi, nhưng bạn cũng chủ quan kô yêu cầu nó ghi rõ bản QT trên phiếu bảo hành nên giờ phiếu bảo hành là cho bản lock rồi. Chắc kô cãi đc đâu vì bạn kô có chứng cứ gì hết. Cái này 1 phần lỗi cũng do bạn chủ quan quá. VN giờ lừa đảo nhiều quá, kô thể tin ai đc hết nên khi mua cứ bắt nó fải ghi chính xác cái máy nó bán cho bạn như thế nào trên phiếu bảo hành để có gì nó khỏi cãi. Chia buồn cùng bác!!!
  3. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    thì đến ngay cả mình mua con máy 3GS của mình trên Nhật Cường Mobile trong phiếu BH cũng có ghi rõ là World hay lock đâu : iPhone3GS_Black(16GB)****? chỉ ghi số Serial Number & Model thôi !!! Model xxxxxZP,sau này mà gs có tin từ Apple ra là Model này bị khoá không phải World thì...VÃI CHƯỞNG :-t:-@%-(~:>~:>~:>
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Vào iphone, settings, general, about, và đưa cái Model lên đây (cái model nằm ở dưới dòng chữ Serial number)
  6. nguyensoi87

nguyensoi87 Thành viên

Được Like:
    1
    phù may quá em vừa kiểm tra lại cái máy mua ở số 4 bát đàn ,ghi 3GS 16g q tế to đùng,chắc là ông anh ko dám lừa mình đâu ^^!
  7. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    ac, không biết bạn thế nào, mình đã mua 3 con 3Gs bản world ở Nhật Cường 33 Lý Quốc Sư, trên phiếu bảo hành ghi đầy đủ các thông số của máy và người bán hàng còn cộp cho 1 con dấu vuông to tướng đỏ chót với nội dung đây là bản quốc tế. Con đầu tiên mình mua hôm 11/8/2009 và con thứ 3 mua cách đây 4 ngày vẫn có dấu vuông xác nhận bản quốc tế <:-P
  8. NK_mobile

NK_mobile Thành viên

Được Like:
    21
    anh Dtube ơi,cho em hỏi làm sao để nhìn vào Model mà biết là bản w hay lock?
  9. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    có 1 cái bảng tra ! hồi đó trên 4r mình có mà hình như dạo này Apple đổi database hay sao đấy :-? ! ko nhớ kĩ lắm !
  10. anhtuan1709

anhtuan1709 Thành viên

Được Like:
    10
    mình có ông anh họ mua iphone 3g 8g bản quốc tế cũng ở số 6- hàng bài, sau đó ông ấy vất cho mình dùng, xem trong phiếu bảo hành cũng chỉ thấy nó ghi là iphone 3g 8g quốc tế thôi, chẳng có ghi model hay imei gì hết.
    Mình lên JB cái máy nhưng thấy thái độ phục vụ của bọn này chán lắm, hơn nữa nó dán cái màn hình ( chống vân tay vân tiếc gì ấy ) những 150k, đắt khiếp, chắc cửa hàng nó to.