[Cờ bạc] Tải game đánh bài Sâm – Lốc miễn phí online cho điện thoại

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi dotien20042005, 21 Tháng sáu 2015.

1. dotien20042005 Thành viên

Trong vô vàn các thể loại chơi bài hiện nay thì mình cảm thấy Sâm lốc là trò chơi thú vị nhất với luật chơi khá đơn giản dễ dàng cho những người mới có thể tham gia. Chỉ có điều với đặc thù là không tính chất trong các ván bài vì thế người chơi sẽ phải có những tính toán thật hợp lí để làm sao dù có thua cũng sẽ chỉ thua ít cây. Chính vì thế mình sẽ chia sẻ với các bạn một số mẹo nhỏ của trò chơi này
    [​IMG] Tải game đánh bài Sâm – Lốc hấp dẫn cho điện thoại
    Đầu tiên chúng ta sẽ phải biết rằng cách đánh Sâm lốc khá giống với Tiến lên miền Nam nó chỉ khác ở việc không tính chất bài mà chỉ tính về độ lớn nhỏ của cây bài vì thế người đánh sau bắt buộc phải đánh ra những lá bài lớn hơn. Tuy thế mỗi lá bài đánh ra đều cần phải có sự tính toán sao cho người đánh sau mình không thể chạy được những cây bé( rác ) trong bài của họ như vậy mới có cơ hội chiến thắng.
    Nếu muốn về nhất bạn hãy cố gắng lựa chọn đánh những sảnh dài và to ra sau đó hẵng tính đến những đôi có trong bài mình tất nhiên tùy từng trường hợp nếu như bạn có nhiều đôi to và sảnh bé thì chúng ta sẽ phải làm ngược lại quá trình trên.

Về các lá bài lẻ ( hay gọi là rác) chúng ta nên cẩn trọng trong việc đánh ra những lá bài này vì rất có thể bạn sẽ tạo tiền đề cho những người đang chờ cối để về. Như đã nói trong bài Sâm Lốc không tính chất bài vì thế 4 con Heo đều có giá trị ngang nhau.

Trong Sâm lốc 3 đôi thông không được chặt 2 mà chỉ có tứ quý mới được quyền chặt 2 tuy thế bạn cũng phải rất cẩn trọng với những người còn nhiều cây trên tay vì rất có thể họ còn giữ lại Tứ quý để chặt bạn đấy. Sâm lốc có một quy định là sẽ không được đánh 2 cuối cùng cho nên bạn cần phải tỉnh táo để không mắc phải sai lầm sơ đẳng này.

Cuối cùng là về việc xin Sâm ( hay còn gọi là Xin làng) thì trừ những trường hợp đặc biệt như Tứ quý 2, 5 đôi thông, 10 đỏ, 10 đen bạn sẽ được ăn trắng mà không cần quan tâm đến việc bị chặt còn nếu như bài bạn chỉ có những bộ sảnh và đôi mà bạn cảm thấy chắc chắn có thê đi một lượt về luôn và không bị ai chặt thì đều có thể xin Sâm, nhưng lời khuyên dành cho bạn là hãy thật tỉnh táo và bình tĩnh trong việc này bởi nếu có thể thành công bạn sẽ ăn được số tiền cược lớn tuy vậy nếu như bị bắt bạn sẽ phải đền gấp đôi những gì mình ăn được