Thảo luận Thất vọng toàn tập về sim Sinh viên của Vinaphone

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi snaptu, 9 Tháng hai 2011.

1. Sau một thời gian dùng sim SV của Vina mình quyết định cho em nó đi "ở ẩn" chuyển sang SV của Mobi :(( Trong số 3 mạng cung cấp sim SV thì vina có lẽ là mạng "khó hiểu nhất","quy định tài khoản trớ trêu nhất".:-w Mỗi tháng cho 30k để gọi và nhắn tin chỉ dùng trong VNPT :-w:-w,trong khi 2 mạng còn lại cho dùng ko phân biệt nội-ngoại mạng :x. Hơn nữa phí truy cập GPRS là 15d/10Kb(sau khi dùng hết 20k) quá đắt so với 5d/10Kb của Viettel và 10d/10Kb của MB
  2. ducanh_pro34

ducanh_pro34 Thành viên

Được Like:
    22
    ui.nó bày ra cho nó có.em dùng toàn bị trừ tiên vào tài khoản có đc tí gprs nào cộng hàng tháng đâu
    sim mibofone cũng thế.k bàn lấy nghe gọi làm j chỉ nói đên gprs em cũng chả đc dùng mb nào miễn phí hàng tháng cả
    viettelthof nó có trong tài khoản *102# ấy kiển tra dễ hơn.hjx
  3. snaptu

snaptu

Được Like:
    2,297
    Lạ nhỉ mình hàng tháng vẫn có 35MB mphi từ Mobi mà :-? bạn hỏi lại tổng đài của Mobi xem :D
    em yêu khoa học and bunbun88 like this.
  4. phong_tan

phong_tan Thành viên

Được Like:
    188
    Bac duccanh chac là fan vjettel.Nen dj noj xau mobj day.Nguoj ta dc cong 35mb moj thag mà dam bao ko co trong khj vjettel 30mb.(sr onljne mobjle)
  5. dovietbach

dovietbach Thành viên

Được Like:
    5
    Các bạn cho t hỏi, tk chính của t đã hết tiền, tk km 2 còn 30k, nhưng mà t chỉ gọi cho vina + mobi được thôi, chứ ko hề nhắn tin được, có phải là vina giới hạn tk km2 không nhỉ?
  6. snaptu

snaptu

Được Like:
    2,297
    cố gắng viết bài có dấu đi bác :)) em vẫn hay gửi bài qua ĐTDĐ nhưng vẫn viết tiếng Việt có dấu :D

Tài khoản chính của bạn phải >= 150d thì bạn mới nhắn tin được(*);)) (theo thông tin từ DTV tổng đài 18001091:>)
  7. Ne0_Njcky

Ne0_Njcky Thành viên

Được Like:
    36
    => Mình cũng nản nhất cái đoạn tài khoản 30k chỉ dùng cho nội mạng VNPT. Mobi, Viettel ngoại mạng thoải mái. Mỗi VN nhà mềnh ... [-(
  8. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    thế thì chuyển sang mobi đi còn chờ gì nữa
  9. snaptu

snaptu

Được Like:
    2,297
    em cũng đã chuyển sang dùng Mobi rồi ;))
  10. snaptu

snaptu

Được Like:
    2,297
    Không biết khi nào VINAPHONE mới "tỉnh ngộ" thay đổi chính sách về sim sinh viên nhỉ :-s:-s Cứ như thế này lượng thuê bao SV sẽ giảm dần đều :-ss