Thắc mắc về LG mời bạn post bài hỏi để được giải đáp

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi homicine, 21 Tháng bảy 2008.

1. homicine Thành viên

Xin chào các bạn, điện thoại di động LG hiện nay đã khá phổ biến và có lẽ không ít bạn có những thắc mắc xung quanh vấn đề: tư vấn điện thoại, sử dụng phần mềm, phát hiện lỗi v.v.. Mình lập topic này để các bạn tập trung thắc mắc về LG post vào một chỗ giúp chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người, tránh lập nhiều topic. Mong các bạn hưởng ứng nhiệt tình :)]
    Bạn post bài thắc mắc, mình và mọi người sẽ cùng giải đáp cho bạn. Thân :>
  2. Star_C88

Star_C88 Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bác,
    em mới có 1 con LG KG800 mà không biết làm thế nào để vào được mạng, đã cài được gprs, khi vào mạng bị báo lỗi cài đặt sai, máy dùng sim vinaphone, đã cài mã nhận dạng và mật khẩu là mms.
    Các bác làm ơn chỉ giúp. cảm ơn các bác nhiều
  3. hoantran

hoantran Thành viên

Được Like:
    28
    Với mạng Vinaphone này thì bạn nên tới trực tiếp trung tâm chăm sóc khách hàng để được hỗ trợ tốt nhất nha bạn.
  4. thanhbinh82

thanhbinh82 Thành viên

Được Like:
    0
    Minh dang xa`i con KE970 , bạn cho mình hỏi là trong phần danh bạ mình save trong phone thì có phần picture nhưng sao mình set hoài vẫn ko được vậy bạn , và có cài được phần mềm nào để vừa nghe nhạc vừa sms được ko vậy bạn , chu phần media trong máy thì mỗi playlist mình add được có 5 bài thoi và ko thể vừa nghe nhạc vừa sms được . Thx bạn nhiều ha
  5. homicine

homicine Thành viên

Được Like:
    21
    Hình ảnh trong contact có nhiều lý do dẫn đến lỗi như bạn nói: bạn lưu số cả trên máy và trên SIM, ảnh của bạn quá lớn khi add (chụp bằng dđ thường thì ko sao nhưng chụp bằng máy kts thì ảnh vài Mb máy ko add được)
    KE970 trong khi nghe nhạc bạn ấn phím Mp3 ở thân máy là trở lại màn hình nền, lúc đó có thể SMS được.
    về vấn đề add playlist được 5 bài bạn xem lại trong máy có bao nhiêu bài hát và có đúng định dạng máy hỗ trợ không, vì pl có thể add thoải mái
    Thân :)]
  6. trangiahuy

trangiahuy Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi về KF510 cái này có soạn thảo tiếng việt được ko vậy? Mình định sử dụng nhưng không biết nó có những tính năng gì nổi bật không :-?
  7. hm8_HN

hm8_HN Thành viên

Được Like:
    0
    điện thoại KP220 có thể nghe FM không vậy bạn? Mình nghe nói nó có thể vừa nghe nhạc vừa làm việc khác được đúng không ? Nhưng hình như máy này chỉ nghe được Mp3 thôi à?:-ss
  8. homicine

homicine Thành viên

Được Like:
    21
    KF510 có hỗ trợ soạn thảo tiếng việt, bạn yên tâm. Ngoài ra nó còn có một số tính năng nổi bật:
    Bàn phím cảm ứng, Có thiết kế siêu mỏng 10.9mm, Mặt trước là một lớp gương bằng hợp chất thủy tinh chịu lực không trày xước kể cả khi bị dùng dao cạo và cũng bền bỉ trước những va đập lớn.
    Máy có khả năng lưu chứa của máy lên tới 2GB với thẻ nhớ microSD ngoài.
    Hỗ trợ kết nối BlueTooth, USB 2.0
    Chụp ảnh 3,15 MP, tự động lấy nét, hỗ trợ video QVGA, flash, Java 2.0, chơi nhạc định dạng Mp3, video Mp4, nghe FM, chức năng handsfree...
    Thời gian chờ: 400h
    Thời gian gọi: 4h

KP220 có kèm chức năng nghe FM, nhưng phải có tai nghe kèm theo nhé bạn, và nó cũng có chức năng vừa nghe nhạc vừa thao tác
    Máy chỉ nghe được định dạng Mp3, nếu bạn muốn nghe cả định dạng wma thì bạn có thể tham khảo thêm về KP320 cũng có các chức năng tương tự.
  9. lehoa_612

lehoa_612 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng dang định mua một trong 2 con này, bạn thấy nên mua con nào thì hợp lý hơn vậy
  10. nms5011

nms5011 Thành viên

Được Like:
    7
    Bác phân vân giữa Kp320 va Kp220 hả? Theo mình thấy thì tùy vào khả năng tài chính của bác là điều đầu tiên và cũng quan trọng nhất. Còn mình có 1 số nhận xét về 2 con này như sau (đã dùng rồi mới nói nhé :D)
    KP220: có thể coi là sản phẩm thay thế cho con KG195 của LG. Đầy đủ tính năng, giá cả hợp lý, loa ngoài to hơn hẳn 195. Bàn phím mềm hơn. Bác nào muốn mua KG195 mà thích nghe nhạc thì nên chuyển sang mua con này vì nó nghe nhạc khá hay mà pin trâu hơn 195 nhiều. Bảo đảm bác dùng được khoảng 3-4 ngày. Giá khoảng 1tr6
    KP320: Thiết kế độc đáo vì có lớp vỏ sau máy giống như bọc da (không hiểu nó làm bằng j). phím bấm không quá mềm như KP220 nhưng sướng hơn KG195. Camera 3cham nên hợp với bác nào thích chụp ảnh, quay phim hơn. Tuy nhiên loa ngoài con này to cũng như con Kp220 và còn hỗ trợ chơi nhạc định dạng wma. Nó còn có thể hẹn giờ bật tắt điện thoại và mình thích nghịch cái trò mình bấm số gọi đi mà nó đọc cái số đấy lên thay vì những tiếng âm bàn phím bình thường khác. Nghịch trò này khá hay. keke :p wen giá khoảng 3tr
    Cả 2 con này đều đang khuyến mãi thẻ 1G và thẻ cào 100K của bọn nào thì không nhớ. :">