(Thảo luận )Điều khiển thiết bị tại nhà bằng DTDD symbian- Có khả thi không ?

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi tosodo_matna, 23 Tháng chín 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tosodo_matna Thành viên

Screenshot0003.jpg Screenshot0004.jpg mach dien.jpg
    Dear các bro,
    Sau 1 ngày mệt mỏi đi làm về, bro mở cửa và bật điện thoại mình lên, bấm vào các phím và căn nhà mình bổng nhiên sáng rực, điều hòa cũng được bật. Buổi tối, bro mắc màn và lại cầm cái điện thoại của mình lên và phụt..tất cả thiết bị đều được tắt... Đấy chính là chương trình smart home mà tôi sẽ gửi bro trong file đính kèm. Tuy nhiên, tôi ko phải là dân điện tử nên đang mày mò nghiên cứu. Vì thế, nếu các bro cũng ham mê điện tử cùng vào đây nghiên cứu nhé. Hiện tại đã có file sis, sơ đồ mạch điện tử. Còn thiếu:
    - mua linh kiện
    - lắp ráp mạch điện
    - lắp ráp vào hệ thống của nhà mình
    Mọi người cùng chung sức nghiên cứu và ai hoàn thiện sớm thì thông báo cho mọi người được biết nhé.
    Toàn bộ các phần nằm trong 3 file này, mọi ngưòi dl về, ghép lại và giải nén nhé:

http://www.mediafire.com/?3h7wm3otu31bnhp
    http://www.mediafire.com/?c1xvpcycvldbr01
    http://www.mediafire.com/?b5aasm7e5kbuq3n

Các file đính kèm:

Khỉ Con thích bài này.
  2. tichau

tichau Guest

:112: Cái này không khả thi rồi bác ơi.Muốn dùng nó phải chạy ra Nhật Tảo,mua linh kiện,mạch in rồi vẽ mạch in,v.v.... như thế thì chả ai làm đâu.Vì chưa chắc ráp mạch xong mà mạch chạy tốt đâu :005:.Cái này chỉ có dân kỹ thuật mới có thể làm được :117:.
  3. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn vui lòng viết bài hướng dẫn rõ ràng hơn và nên có hình minh hoạ để bài việc được rành mạch nha bạn. Bạn có 48 giờ để bổ sung bài viết, sau thời hạn này mà không có bổ sung thì mình sẽ khoá chủ đề này lại ha. have fun :D.
  4. tosodo_matna

tosodo_matna Thành viên

Được Like:
    8
    @tichau: cũng hơi phức tạp 1 chút nhưng đã có đầy đủ rồi, file sis cài trên điện thoại đã có, sơ đồ linh kiện các loại, chỉ còn mua linh kiện và lắp ráp. Cái này tôi post để các bạn có time thì cùng làm rồi trao đổi cùng mọi người, nhất là các bạn sinh viên. Đầu tư cũng hơi tốn kém do con chip bluecore hơi đắt nhé.

Br,
  5. tichau

tichau Guest

Cái file bác up lên.Nhìn vào thì bó 4 chi vì chả có schema => không biết ic,transistor tên gì,điện trở,tụ điện có trị số bao nhiêu,thạch anh dao động gì,v.v...thì lấy gì mà ráp bo chứ 8-}.
  6. tosodo_matna

tosodo_matna Thành viên

Được Like:
    8
    Có trong file ảnh mà. Trong 3 file mà mình vừa upload lên mediafie có đầy đủ cả phần mềm để cài lên điện thoại.
  7. tichau

tichau Guest

Xu hướng chung khi tham gia cộng đồng là muốn free,không muốn bỏ tiền mua =)).Mà bác lại bảo người ta mua linh kiện về ráp thì chắc là thớt này của bác sẽ không được anh em ghé thăm và bình luận đâu ;)).
  8. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    vãi, ý tưởng của bác này đủ để mở 1 công ty chuyên sản xuất đồ tích hợp với điện thoại symbian để điều khiển mọi thứ trong gia đình @-)
  9. tichau

tichau Guest

Ý tưởng thì hay nhưng không khả thi :D.
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Nếu đã không khả thi thì em đóng Topic này lại luôn nha :D .

Khoá chủ đề
    tichau thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.