Thảo luận về các phần mềm Accelerometer lắc tay tạo hiệu ứng

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    Nokmote beta 1 (unsigned) **super Hot**

Gửi cho các bạn tin nóng hổi đây. Vừa mới có sáng nay 24/12 đem tin vui cho các bạn ngay. Không cần phải nói gì thêm... Đúng không

Chúc các bạn vui và hạnh phúc vì có một đêm giáng sinh tuyệt vời ,còn mình phải thức suốt đêm để canh upload về gửi tặng các bạn.

Mừng quá nên không kịp test gửi liền cho các bạn đó, nhớ phải signed nha!

Đây là phần mềm dành riêng cho Nokia N95, N82 hổ trợ một số tính năng hot nhất mà anh em đang mong đợi... như điều khiển các lệnh qua màn hình chỉ bằng những cữ động lắc tay... "Cạnh tranh với iphone về màn hình cảm ứng". Rất đáng để tự hào cho các fan N95.

Nếu thấy đáng đồng tiền thì nhớ click thank's động viên mình nha!
    loay hoay mãi mới upload được cho các bạn không biết có được không, để thử coi?! (Lính mới mà)

Các bạn load file tại đây: http://www.divshare.com/download/3235936-8ed
    Nokmote allow you to control your N95 by detecting the movement
    of the phone through motion sensing, like the Wiimote

-----------------------------------

Mình vừa test xong trên N95 tính năng chuyển động rất tốt như những gì đã được xem trên Clip video.

Một số lưu ý:
    Phải signe file Nokmote. Sau khi cài đặt file Nokmote, cài tiếp file N95AccelerometerPlugin.sis.
    Khi khởi động đầu tiền bạn để chương trình mở và xoay theo chiều ngang sẽ thấy màn hình icon hiện hành chuyển động liên tục, bạn phải để yên một thời gian theo phương nằm ngang hạn chế di chuyển để chương trình ổn định... Sau khi các icon ngừng chuyển động bạn bắt đầu hành trình thử nghiệm của mình rất lý thú... "y như thật"

Bạn có thể chuyển từ Activate sang deactivate bằng phím nóng pen + C. Một thủ thuật rất hữu dụng khi muốn dừng xoay và di chuyển.

Thân![​IMG]
  3. augustan

augustan Thành viên

Được Like:
    14
    Bác này nhanh thật. 1h sau đã có rồi. Tiếc quá, máy mình không phải N95. Hic
    potay291982 and ngo thanh nhan82 like this.
  4. levinthan9

levinthan9 Thành viên

Được Like:
    2
    Hình như nó nhạy quá . Lắc 1 2 cái là nó chạy mút mù .
  5. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    Đúng rồi chương trình rất nhạy, bạn lắc từ từ thôi nhưng phải nhớ để ổn định theo phương nằm ngang... rồi từ từ lắc nhẹ và dứt khoát như trên video clip. Bạn sẽ thấy nó thật thú vị. Đừng lắc mạnh quá nó chạy lung tung rối cả lên!
    Rồi từ từ bạn sẽ quen với cách vận hành của chương trình. Hy vọng ở phiên bản sau sẽ khắc phục được điểm này.

Thân!
    ILOVEGSM and ngo thanh nhan82 like this.
  6. vanminhkdptn

vanminhkdptn Thành viên

Được Like:
    2
    đúng rồi lắc như điên bạn ạ, nhạy kinh khủng khiếp...khiếp quá, không phanh được bạn ạ, hy vọng phiên bản sau sẽ tốt hơn nhiều...
  7. j mobi

j mobi Thành viên

Được Like:
    22
    chỉ có N95 mới đc thui à , bùn nhỉ =((
  8. thaidung

thaidung Thành viên

Được Like:
    137
    tôi mới dùng qua thì thấy rằng chỉ để cho nó nằm ngang song song với mặt đất và lắc nhẹ thì mới hiệu quả, còn nếu cầm nghiêng hoặc giơ máy trước mặt mình thì nó sẽ chạy rối tinh cả lên. Lúc nào dùng cũng phải nhìn xuống thì cũng mệt nhỉ!
  9. haiquan0220

haiquan0220 Thành viên

Được Like:
    148
    N82 cũng sữ dụng được bạn à! Hy vọng bạn đang sử dụng... N82

Thân!
    ILOVEGSM thích bài này.
  10. hoangvietx600

hoangvietx600 Thành viên

Được Like:
    28
    Thanks BẠn Nha, TÌm LÂu LẮm RỒi. ChƯƠng TrÌnh NÀy Xem Ra KhÓ SỬ DỤng ĐÂy.nhƯng Hay LẮm, KÔ BiẾt CÓ TỐn Pin KhÔng Ta