Thảo luận về E-map: bản đồ các tỉnh/thành Việt nam

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. bao khanh

bao khanh Thành viên

Được Like:
    8
    Phần mềm Bản đồ trên S60

Chào các pác. Tui đọc trên báo "Thế giới @" có mục giới thiệu chương trình cho S60 tui thấy có chương trình E-map gì đó nhưng chỉ là bản trial thôi. Có pác nào có bản Full thì cho tui xin 1 bản. Cần rất gấp....... Cám ơn trước.:((
    hungvi79, c6220119, 49ktxd1 người khác thích bài này.
  3. alex-natalia

alex-natalia Ex-Mod

Được Like:
    612
  4. fantasy0178

fantasy0178 Thành viên

Được Like:
    12
    Có bản đồ Hà Nội k hả bạn, cho mình xin một bản với?
  5. rockone1909

rockone1909 Thành viên

Được Like:
    62
    tìm với từ khóa ma emap đi, soft này viết bằng java nên rất nhẹ, có cả TPHCM. HN, Hue.. dùng tiện lợi lắm
  6. handsome_vnhacker

handsome_vnhacker Thành viên

Được Like:
    4
    bác nào có thể chuyển cái E-map từ Java 2.0 thành 1.0 cho Ngage xài được kô?Đọc cái phần mềm đó nhiều chức năng quá mà có 105kb ,trong khi cái HCMCMap 1MB mà mờ căm ,căng mắt mới thấy đường
  7. Saigon_online

Saigon_online Thành viên

Được Like:
    132
    Ứng Dụng E-Map Tìm Đường Đi Trên Điện Thoại Di Động

Ứng dụng E-Map tìm đường đi trên điện thoại di động
    [FONT=Times New Roman, Times, serif]Bản đồ điện tử Việt Nam trên điện thoại phiên bản 1.2 này cho phép lưu trữ thông tin, vị trí cũng như các dịch vụ cần thiết. E-Map có dung lượng chỉ khoảng 320 KB, hỗ trợ nhiều bản đồ trong một như TP HCM, Hà Nội, Vũng Tàu và Huế.

Bản đồ gồm các chức năng: tìm đường, địa chỉ, lưu vị trí, lựa chọn, hướng dẫn và thoát. Tương ứng với từng chức năng, màn hình sẽ hiển thị danh sách tất cả tên đường có trong bản đồ, địa điểm như ủy ban nhân dân, lãnh sự quán, ngân hàng, bưu điện, bến xe, bệnh viện... Đặc biệt, việc tìm đường đi tối ưu giữa 2 điểm đi - đến còn cho phép xem thông tin chi tiết về đoạn đường như hướng đi, tên đường, khoảng cách một cách nhanh chóng. Người dùng có thể di chuyển phím lên [​IMG]xuống hoặc nhập từ khóa để tìm kiếm.

Chương trình có nhiều tùy chọn như cho phép bật, tắt hiệu ứng nền trong suốt, hiển thị vị trí con trỏ, lưới tọa độ, địa điểm, file bản đồ. Ngoài ra, người dùng có thể chọn 1 trong 3 cách tìm đường là theo khoảng cách ngắn nhất; theo vận tốc di chuyển dựa trên độ lớn của đường đi và theo vận tốc tính vào giờ cao điểm, không ưu tiên chọn đường lớn. Chương trình có ước lượng thời gian di chuyển.

E-Map được phát triển bởi FPT Mobile, có thể tải miễn phí ứng dụng này tại đây hoặc qua WAP http://wap.fptmobile.com.vn/fma.
    [/FONT]
    contacke, uminh, qweewq and 6 others like this.
  8. fakahaka

fakahaka Thành viên

Được Like:
    449
    có ai có thể chỉ cụ thể cách sử dụng của chương trình E_Map này ko vì khi down về thì xài ko được mình xài N-Gage QD ai có thì cho mình xin bản full về bản đồ TP.HCM nha vì mình là tài xế nên rất cần chương trình này vì nó giúp mình nhìu lắm mong các bạn giúp mình.
    Cám ơn các bạn nhìu lắm.
  9. tommyle

tommyle Thành viên

Được Like:
    64
    cái này tui không nhầm thì chỉ dành cho máy Samsung, máy nokia khóc thét :)
  10. ngxhai

ngxhai Thành viên

Được Like:
    132
    Thế ko có Đà Nẵng à !