Thảo luận về Ir Remote: Phần mềm điều khiển tivi bằng cổng hông ngoại trên mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. hcivic

hcivic Thành viên

Được Like:
    16
    IR_RAMOTE FULL( điều khiển TV-đầu máy...)

Tôi cài chương trình IR_RAMOTE FULL cho chiếc N73 của tôi nhưng sau đó nó báo file này không mở được.Có bạn nào đang dùng chương trình phần mềm này không?Vui lòng chỉ giùm cách cài nhé,cảm ơn nhiều!
    daotien801 and cuongnet102 like this.
  3. hidro123

hidro123 Thành viên

Được Like:
    2
    ai có chương trình điều khiển TV dành cho N3250 cho mình nha.mình down chương trình IR_RAMOTE về rồi,nhưng không cài vô máy đc.có ai biết nguyên nhân không?chỉ giup mình.
  4. nguyenpa

nguyenpa Thành viên

Được Like:
    353
    theo mình biết hiện nay os9.1 chưa có Ir_remot đâu, các bản kia là của 0s8.0
  5. motomaster

motomaster Thành viên

Được Like:
    25
    đúng là chưa có IR remote cho S60 9.1 nhưng nếu có cũng khuyên các bạb không nên cài vì phần mềm này không có lợi cho máy của các bạn đâu
  6. angel_of_death

angel_of_death Thành viên

Được Like:
    12
    Nokia 3250 làm gì có cổng hồng ngoại mà điều khiển được hả bro???
  7. Coixaygio81

Coixaygio81 Nick Vi Phạm

Được Like:
    667
    :D Mình vô tội mình chỉ post đg giẩn of bác psiloc thôi chứ có nói là Ỉ_Remote đâu :D Chỉ post cho anh em biết thôi vì ngại anh em phải đăng ký và post về thì mất time thôi :D

Các bạn ạ hiện tại chỉ 0S9.1 chỉ có app dùng BT điều khiển PC thôi chứ k hề có IR_Remote đâu ạ. Các bác k cầm tìm khi nào có mọi người sẽ post lên ngay mà :D :hug:
  8. khongngungtroi

khongngungtroi Thành viên

Được Like:
    7
    huynhthanhliem thích bài này.
  9. yeuchip

yeuchip Thành viên

Được Like:
    33
    Bạn phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng chứ!
    Bạn phảỉ sign "phần thứ 3" (tức là file cr****) rồi mới cài được.
    Mình đã cài thành công cho E50, đã thử điều khiển từ xa tốt cho TV Samsung, TV Panasonic, đầu DVD LG (hiện trong nhà không còn gì để thử nên tạm dừng ở đây!)
    Nếu bạn chưa biết sign thì đọc kỹ hướng dẫn của Diễn đàn rồi làm theo (không quá khó đâu!) hoặc nhờ các cao thủ sign hộ cho.
    Chúc bạn thành công.
  10. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    hay, đợi lâu lém rồi jo cũng có, N73 chắc dùng 0k chứ?