Thảo luận về Lịch vạn niên: chuyển đổi Âm-Dương lịch

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. meohp

meohp Thành viên

Được Like:
    44
    Lịch vạn niên bản mới

Tôi vửa được gửi bản lịch vạn niên mới nhưng chưa có crk, bản này thêm một vài chức năng cũng hay. tôi post lên, bác nào kiếm được crk thì share cho em nhé (nếu mua ky là 50k :D , đắt hơn cả kpd các pác nhỉ)
  3. meohp

meohp Thành viên

Được Like:
    44
  4. meohp

meohp Thành viên

Được Like:
    44
    Cám ơn bác nhé, tôi k biết cách up như thế nào. bây h mới được mở rộng tầm mắt:D
    các bác down về xóa đuôi .doc đi nhé

Các file đính kèm:

5. newkissvnn

newkissvnn Thành viên

Được Like:
    64
    Bạn nào có ky của Lịch Vạn Niên không ? Tôi cài nó đòi ky mà ko có. Nếu bạn nào có thì post lên diễn đàn nhé. Thanks.
    theanh1314 thích bài này.
  6. vudq

vudq Thành viên

Được Like:
    63
    Đơn giản thôi. Lịch vạn niên bản mới với samsung vạn niên cũng như nhau mà. Như bác phuongve trước đây đã hướng dẫn xoá demo SS vạn niên. Tôi đã thử cả trên SS vạn niên và cả lịch vạn niên bản mới cũng đều OK. Khi nó đòi đăng ký thì bạn chỉ cần vào E/system/MIDlets/lich van nien và xoá file rms.db là OK luôn.
    heen, hadoson, tommyle and 2 others like this.
  7. minhque

minhque Ultra Member Staff Member

Được Like:
    21,179
    Cám ơn bạn nhiều, nhân tiện bạn cho hỏi làm thế nào để hiển thị tiếng Việt trong phần mềm này vây.
  8. vudq

vudq Thành viên

Được Like:
    63
    QUOTE=meohp]tks bạn nhiều. lịch mới này còn có phần điều chỉnh giờ nhưng tôi k biết cách điều chỉnh làm sao cho đúng với giờ hiện tại. lúc nào nó cũng chỉ hiện ra 10h30'. bác có thể giúp em được k? tks bác tiếp:D[/QUOTE]
    Bác dùng bản nào vậy? Tôi dùng làm gì thấy có chỗ nào hiện ra giờ đâu, chỉ có chuyển để xem các giờ tốt hay xấu thôi chứ. Bác gửi cho tôi bản của bác có được không? (quangvu_halong@yahoo.com)

Bác cài font Tahoma hoặc font của bác phuongve là OK thôi mà.
  9. hamchoi

hamchoi Thành viên

Được Like:
    3
    Sẵng cho mình hỏi cái : mình đã cài vào rồi, chạy tốt, nhưng lại bị ô vuông, mặc dù đã cài font vn-font.gdr vào và cũng đã cài font tahama.gdr luôn, các bác chi giùm. tks !
  10. meohp

meohp Thành viên

Được Like:
    44
    Bác dùng bản nào vậy? Tôi dùng làm gì thấy có chỗ nào hiện ra giờ đâu, chỉ có chuyển để xem các giờ tốt hay xấu thôi chứ. Bác gửi cho tôi bản của bác có được không? (quangvu_halong@yahoo.com)

Bác cài font Tahoma hoặc font của bác phuongve là OK thôi mà.[/quote]
    Với lịch mới này, có thêm công dụng là chỉnh giờ.
    Bác chỉ cần ấn số 7 là vào chình giờ và font chữ. nhưng tôi không biết chỉnh:D
    hunghn thích bài này.