Thảo luận về máy SE P800/900/910

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi jeanle6600, 19 Tháng mười 2004.

1. jeanle6600 Ex-Mod

2. phần mềm games của p900 down ở đâu vậy bà con ơi

Qua em lấy chư đi đâu, nhớ mang theo xiền còn đi cafe. :D

jeanle có 1 số chương trình có file Dll hay file gì đó để crack thì crack bằng cách nào, chỉ với nhe bà con MERCI

Thấy rất nhiều anh em xài Pxxx mà o ai tham gia hội ah; nếu nhìu người , jeanle thì mở 1 cái SYMBIAN UIQ FUNS luôn, dzô đi bà con

Cụ thể thì "hội viên" sẽ làm gì, chỉ đơn thuần kiếm phần mềm về share cho nhau, chia sẻ các kinh nghiệm xài máy hay còn gì nữa?

tui cung dang dung mot chiec se p900 va cung rat muon tham gia de hoc hoi kinh nghiem va nang cao hieu biet cua minh monh duoc moi nguoi giup do nhieu

Thôi khỏi bàn nữa, coi như cái thread này là hội đi
    Câu đầu tiên mình đưa ra bàn luận là: làm cách nào để gán ringtone cho nguyên 1 group như Nokia. Hãy thảo luận xem

hội của Pxxx kết thúc tại đây ah, sao o thấy ai nói gì nữa vậy , bàn về Smart movie cho P910 nhe, jeanle đã cài version từ 2.10 2.42 2.44 2.47 , tất cả o xài đc. trên P910

Smart Movie cài trong P910 chưa thấy báo hết hạn sử dụng , nhưng nó o hiện ra phần clock converter , anh em nào có , cho jeanle nhe , version 2.42 hay 2.44 gi đó, merci nhe
    To lightdeath : sao bác nói thế , P800 vẫn thuộc dòng SE UIQ , o nên phân bịt wa' nghen bác

cho em tham gia voi ,hay cho dia chi mail cu the,em co the up len nhung phan mem lien quan den P910i
    Lần sau nhớ đánh tiếng Việt nghen, tha 1 lần o xóa bài nghen , cùng P910 cả mà hihihi

bạn cứ tạo 1 bài mới, post phần mềm P910 , cái nào bạn tetst thành công rùi đó, tui sẽ đưa lên chú ý , và post phụ bạn , vay^. hen
    vttdlh thích bài này.
  3. SX1

SX1 Ex-SMod

Được Like:
    148
    Trong Forum này đã có vài chuyên mục có chứa mấy link software cho SE Pxxx đấy? Vào đó mà đown
    Ví dụ: http://sep800.uw.hu/ chẳng hạn
  4. SX1

SX1 Ex-SMod

Được Like:
    148
    Rất nhiệt liệt ủng hộ ý kiến của Jean. Dòng UIQ là một dòng SYMBIAN được thiết kế riêng cho một số khách hàng với mục đích là Business, nên các chủng loại phần mềm cũng khác (Mọi người có thể thấy là các phần mềm Pxxx chú trọng cung cấp khả năng tương tác kết nối, đồng bộ bảo mật dữ liệu, ...hơn là cung cấp các khả năng Multilmedia, Game,...như Xêri 60. Nhiều trường hợp anh em mới bắt đầu với Symbian, tìm phần thấy phần mềm Xêri 60 đem cài thì rõ ràng là cài không được cho Pxxx. Hoặc nếu biết một chút thì không biết tìm đâu ra phần mềm UIQ. Nếu lập một mục riêng thì cũng hay, anh em có thể tập trung vào lĩnh vực của mình hơn,
  5. jeanle6600

jeanle6600 Ex-Mod

Được Like:
    8
    Oh la la, khá nhiều anh em xài Pxxx xuất hiện hen, nên có lẽ đề ngị SMOD tạo 1 cái UIQ FUNS để anh em trao đổi thông tin, hướng dẫn cài đặt như SYMBIAN FUNS hen, chứ 1 số bài về UIQ chen chúc trong cái số đông OS tìm mỏi cả mắt, mà UIQ thì đâu thua gì OS đâu hen bà con
    Quên cái chuyện của TUNGGIAO kêu nữa , mà làm thế nào làm đc. chuyện đó nhỉ , SE Pxxx còn o có nhiều chế độ chuông như NOKIA nữa là , như OUTDOOR , MEETING..., có lẽ dùng soft để làm đc. nhạc chuông theo group ah
  6. haipm

haipm Thành viên

Được Like:
    0
    Đối với p9xx, các bạn có thể sử dụng chương trình QuickContact để tạo group và gán ringtone cho từng group đó. Còn để tạo profile như Nokia thì có chương trình Magic Profiles Pro. Đây là 2 chương trình rất hữu ích cho dòng máy P9xx. Các bạn có thể download tại http://sep800.uw.hu/.
  7. Tunggiao

Tunggiao Thành viên

Được Like:
    1
    Mình cày nát cái Quickcontact có thấy chỗ nào cho phép gán chuông cho nhóm đâu, cái Magicprofile thì mình biết rồi

@Jeanle6600: lên trang http://www.lonelycatgames.com của smartmovie chưa thấy nói 2.47 support cho P910 mà, chờ vài bữa xem sao
  8. th_thanhtung

th_thanhtung Thành viên

Được Like:
    7
    Không biết cái QWERTY của P910 có lắp được cho P900 không hả các Bác. Đã Bác nào thử chưa?
  9. gatocdai

gatocdai Thành viên

Được Like:
    5
    Tôi đang dùng version 2.20 k thấy trục trặc gì hết. Còn hội thì cho tôi tham gia với.
    khoitt and RedStar like this.
  10. Tunggiao

Tunggiao Thành viên

Được Like:
    1
    Anh em cho hỏi P8xx, P9xx và kể cả P910 hay bị mất sóng là điều mà nhiều người trên mạng đều nói, tuy nhiên tần suất mất sóng là bao nhiêu đối với anh em vậy? Chứ con P900 của tui chịu hết nổi rồi, cứ 2,3 ngày lại báo "Emergency Call Only" chẳng gọi đi, đến gì đươc. Phải tắt rồi bật lại mới có sóng, hic hic. Hay là tại máy mình