Thảo luận về Nokia 5230

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi matdien, 31 Tháng tám 2009.

1. matdien Thành viên

2. Kelbin

Kelbin Thành viên

Được Like:
    386
    thông tin cho bác đây:
    Nokia 5230 có giá bán chỉ 149 euro (gần 4 triệu đồng), máy có màn hình cảm ứng, kết nối GPS, 3G nhưng thiếu Wi-Fi.

Cuộc chiến di động tiếp tục trở nên căng thẳng hơn, sau 5800 và 5530 XpressMusic, hôm nay "gã khổng lồ" Nokia tiếp tục trình làng model mới 5230 nằm trong dòng giá thấp hỗ trợ cả 3G lẫn GPS.

Nokia 5230 là điện thoại chơi nhạc, model cho phép người dùng truy cập vào các nội dung trong Nokia Music Store để cài ứng dụng, tải game, video, nhạc... Với trang bị A-GPS tích hợp, máy cho phép tải phần mềm bản đồ Ovi Maps, hiển thị đường xá của 200 thành phố khác nhau.

Ngoài ra, phiên bản này cũng hỗ trợ truy cập các nội dung dành cho giới trẻ như tham gia mạng xã hội Facebook, MySpare. Máy có màu sắc trẻ trung, sống động.

Màn hình cảm ứng của 5230 rộng 3,2 inch, hỗ trợ bàn phím QWERTY ảo đầy đủ, tính năng nhận dạng vân tay, máy hỗ trợ mở rộng bộ nhớ thông qua khe cắm thẻ tới 32 GB.

Nokia 5230 cho phép chơi nhạc liên tục tới 33 giờ, hỗ trợ giắc cắm tai nghe 3,5 mm. Màn hình có thêm một thanh bar cho phép vào nhanh các ứng dụng giải trí như chơi nhạc, xem ảnh, YouTube hoặc Ovi Share. Giống như 5530 XpressMusic, trên màn hình cũng xuất hiện 20 hình ảnh các danh bạ thường dùng nhất bao gồm thông tin e-mail, cuộc gọi, ảnh và các cập nhật mạng xã hội.
    đây là model giá rẻ, tính năng cũng khá ổn, cho nên nó cũng là 1 model đáng để mua :)
    matdien thích bài này.
  3. duclovein

duclovein Guest

các pác ơi, tôi không có nhu cầu wifi mà chỉ có nhu cầu internet di động thôi (GPRS/3G). Nên định mua con này, nhưng nó chưa được bán ở việt nam thì phải? Chỉ thích lướt net, cài đặt ứng dụng thôi, nghe nhạc, chụp hình và wifi thì không quan tâm. Thích màn hình rộng lắm và cảm ứng nữa rất hợp cho việc lướt net. Các pác có con nào tương đương với con này không giới thiệu cho tôi với. 5230 và E63 thì con nào ngon hơn nhỉ? không quan tâm wifi nhé
    Mà ứng dụng cho s60v3 có cài được trên s60v5 ko các pác?
  4. Kelbin

Kelbin Thành viên

Được Like:
    386
    cái này thì tùy vào nhu cầu sử dụng thôi bác ơi, nếu bác thix nt, chat chit, soạn thảo email thì chọn E63, còn nếu thix xài cảm ứng, màn hình rộng thì chọn 5230, E63 thì nghiêng về cái ứng dụng văn phòng còn 5230 thiên về giải trí, theo thông tin thì em 5230 này sẽ xuất hiện vào quý 4 năm nay.
  5. ke0kul

ke0kul Thành viên

Được Like:
    94
    bác chỉ thích lướt nét, cài đặt ứng dụng thôi thì nên chọn em 5230.
    dù sao thì cái màn hình to hơn cũng là một lợi thế cho lướt nét mà bác.
    còn v3 thì chắc là hok chạy đc trên v5. em nghĩ thế vì em chưa thử. nhưng có vài soft chưa đc hỗ trợ kiểu cảm ứng trên v5 mà.
    và thêm nữa, v5 thì sẽ có n` soft ngon hơn v3 bác ạh. :D
  6. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Với nhu cầu sử dụng thế này thì 5230 là lựa chọn hợp lý cho bác hơn E63 rồi.
  7. cuongsaker1306

cuongsaker1306 Ex-Mod

Được Like:
    732
    nếu chỗ pác ở có wifi thì tội gì mà ko chọn đt có kết nối wifi chứ xài miễn phí mà, còn 3G e nghĩ sẽ ko rẻ đâu.
    Còn ứng dụng của s60v3 có cài đc trên s60v5 ko thì câu trả lời là có thể (rất ít) và ko có chiều ngược lại. Đt s60v5 sử dụng phiên bản OS 9.4 trong khi s60v3 chỉ đạt đến 9.3, nhìu khi cùng 1 dòng s60v3 mà phiên bản OS khác nhau cũng ko thể dùng chung 1 ứng dụng đc mặc dù có OS cao hơn.
  8. duclovein

duclovein Guest

cảm ơn mọi người nhé!
    chắc là sẽ mua con 5230 thôi, vì con này lướt net rất tiện lợi. với tôi wifi hay 3G đều free hết, nên thích xài 3G hơn, wifi khó tìm lắm, ở quê mà.
    Nhưng sợ là soft cho con này ít quá, rất thích cài đặt soft mà, he he
  9. williamvx

williamvx Thành viên

Được Like:
    0
    Em cũng thích em 5230 này nhưng giờ đã là tháng 10 rồi mà chưa thấy có động tĩnh gì.. Sốt ruột quá hic hic !!!
  10. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Nhiều tính năng và nhiều màu sắc. 5230 cũng là lựa chọn tốt đấy bác ạ:)