Thất vọng với camera của SH-03A

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi quanghan, 5 Tháng tư 2009.

1. quanghan Thành viên

Trước em có lập 1 topic phân vân về các tính năng của chức năng JMP, và cũng quyết định chạy theo công nghệ rước em 03A về hy vọng thay thế máy ảnh, nhưng không hiểu do tay nghề không có hay sao mà chụp còn thua cả nokia, hình chụp tối, nhòe, không sắc nét như các bác ở đây chụp. Ai có cao kiến dạy bảo em với. huhu. Thế này chả dám đem khoe nữa.
  2. thopro

thopro Thành viên

Được Like:
    19
    Con này chụp hình hơi tối thôi.
  3. banhbaochien

banhbaochien Nick Vi Phạm

Được Like:
    105
    Con này mà bro bảo chụp nhoè thì chắc chắn 100% là do bro chụp rồi
  4. quanghan

quanghan Thành viên

Được Like:
    2
    mình đã cố cầm maý rất chắc tay, nhưng hình vẫn nhòe ( máy mình mới 100% tự tay khui hộp nên ko thể camera bị hư được ). Mình cũng có đọc 1 topic so sánh ảnh của 03A và 1 máy KTS của sony thì thấy 03A cho màu rất tươi, không bị bầm bầm, chói sáng, nhòe như của mình ~X(
  5. vanphuthanh

vanphuthanh Thành viên

Được Like:
    22
    Bác vào xem topic cua minh đi. Mình dùng con SH01A đó ( củng tương đương với 03A 8M ). Chụp đẹp cực kì luôn, mình có chụp rất nhiều ảnh buổi tối nhưng o post hình lên topic đó nhưng hình ảnh chụp được vẩn chấp nhận được o đến nổi nào ( vì o có đèn fast xenon mà ). Chụp hình với SH01A đẹp mê hồn luôn so găng cùng Olympus Ferrari. Bác vào xem thử đi.
  6. Softbank920sh

Softbank920sh Thành viên

Được Like:
    169
    bác chỉnh độ phân giải 8mpx chưa.
    tuỳ chỉnh lại chế độ marco hay toàn cảnh nữa
  7. ninzasoi

ninzasoi Thành viên

Được Like:
    9
    bro này bị y như con F884i của mình, lên forum thì cũng chẳng ai giúp được, thử mọi cách như cầm chắc tay, để độ phân giải lớn, góc độ rồi micro hay macro cũng đều ko giúp được hết. Mà nhiều người ở đây tuy chưa xài wa những dòng máy này nên mấy cái lời khuyên đều chung chung, chẳng giúp ích gì được.
  8. ninzasoi

ninzasoi Thành viên

Được Like:
    9
    đây là hình ảnh từ con F884i của mình, ko biết máy bro có phải bị y chang ko nữa.

9. thopro

thopro Thành viên

Được Like:
    19
    Máy của bạn bị lỗi camera rồi đem đổi máy khác đi.
  10. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    lưu ý là dán keo bọc đt thì ko được bọc camera nhé, bọc vào chụp mờ lắm