Thủ thuật cài Audition Mobile vào điện thoại Android

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi nhaubixi, 13 Tháng mười hai 2013.

1. nhaubixi Thành viên

Audition Mobile chơi trên điện thoại rất đã.. nhưng mình thấy có vài bạn vẫn chưa cài được, nên hy vọng bài viết này giúp các có thể nhanh chóng cài được phiên bản game này

Đầu tiên, các bạn cần truy cập google play store & gõ vào ô tìm kiếm cụm từ “audition mobile”

Hoặc vào đây để tải

Kết quả hiển thị như ảnh dưới:

Sau đó bạn click cài đặt như bình thường nhé, bạn cần nhớ điện thoại cần có hệ điều hành android 2.3 trở lên & bộ nhớ trống là ~150mb để cài game đấy

Khi tải về từ store thành công, bạn cứ click biểu tượng audition mobile trong điện thoại & cài đặt bình thường như các ứng dụng khác

*Nếu: tại google play store hiển thị dòng chữ “thiết bị của bạn không tương thích”, tức cấu hình máy của bạn không đáp ứng cho game hoặc có những trường hợp khác nữa, mình sẽ liệt kê ở bên dưới nhé

+Trường hợp 1: Bạn đã cài bản au của trung quốc
    Xóa bản au Trung Quốc đi & tìm trong điện thoại 2 file “Tencent” & “xuan qu” xóa luôn nhé

Nếu tìm không ra, thì kết nối điện thoại với máy tính đễ dễ tìm :)

+Trường hợp 2: do bản au này có một vài lỗi nhỏ mà nhà phát hành đang khắc phục, lien quan đến việc tương thích thiết bị với game, nên bạn chờ them vài ngày nữa, sẽ có bản hoàn chỉnh & khắc phục lỗi này.. keke (nghe admin của page audition mobile nói thế :D )

*Nếu tải mà cứ bảo mạng chậm, mặc dù wifi thì ầm ầm.. còn 3G thì vi vu, thì bạn cần phải biết rằng.. có nhiều người tải cùng lúc, thì sever sẽ bị quá tải thì sẽ bị chậm.. vì thế, chờ lúc “vắng vẻ” rồi “thả rông” nhé :D

*Nếu tải mà cứ báo “ko đủ bộ nhớ” mặc dù thẻ nhớ còn trống 8GB.. thì bạn vào theo hướng dẫn của hình bên dưới, chuyển ứng dụng cài đặt trực tiếp trên thẻ nhớ là xong (vì mặc định cài đặt ứng dụng trong máy là cài trực tiếp trên máy, ko phải thẻ nhớ)

*Nếu đang chơi mà bị văng.. bị crash … thì xem RAM còn trống nhiều không nhé.. tốt nhất là tắt mọi ứng dụng đang xài, tắt luôn cả ứng dụng chạy ngầm để RAM trống, nó “khỏe” thì chơi mới ngon được :D

*Nếu nạp tiền mà không thấy tiền đâu ??? Thì kiểm tra ví mcoin xem, có trong đấy không nhé.. chuyển tiền từ ví mcoin vào game mà không được, thì chờ chút đi.. nó đang làm việc đó, chứ không mất đi đâu .. (hôm trước hú vía, chuyển 500 coin mà chẳng thấy đâu .. hôm sau thấy 500 vàng trong game, hết hồn …)
    Có một bật mí nho nhỏ, mấy bạn cài đặt xong theo hướng dẫn thì vào fanpage audition mobile xem có chương trình nhận VIP code ko nhé.. hôm qua mới có event, mình nhận được cái code tặng trang phục đã lắm..

Kinh nghiệm có bấy nhiêu, anh chị em thấy được thì click nút thank dùm nhá

Để có bản iOS thì tui làm thêm topic nữa :D

Mấy thủ thuật xoàng thôi.. anh em đừng chém ..tội nghiệp !