Xin giúp Tôi có ip3gs phiên bản tại hàn quốc lỡ lên fw4.0 muốn jb hoặc quay về 3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vnkr, 24 Tháng sáu 2010.

1. vnkr Thành viên

2. thanhvan243

thanhvan243 Thành viên

Được Like:
    9
    bạn xem lại forum có chỉ cách hạ FW và JB được nhưng cũng chẳng unlock được đâu vì BB đã lên 5.13.04,đợi tiếp thôi
  3. nguoiyeuxua89st

nguoiyeuxua89st Thành viên

Được Like:
    5
    Có lưu SHSH thì về được 3.1.3 và JB đc . Còn 4.0 tạm thời chưa JB đc .
  4. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Bạn thanhvan243 hiểu sai rồi. Không unlock được không phải do BB lên 05.13.04. BB 05.13.04 đã unlock được từ hôm 22/06 bằng ultrasn0w 0.93. Theo mình hiểu thì vnkr lên 4.0 thấy có lỗi nên muốn về 3.1.3 chứ cậu đấy đang ở HQ thì chắc vẫn nghe gọi được cần gì unlock.

vnkr nên hỏi cách khắc phục lỗi kết nối 3G có khi sẽ đơn giản hơn

Trường hợp bạn muốn unlock để dùng nhà mạng khác hay chỉ jaibreak để cài phầm mềm thuốc thì:
    1- Nếu có lưu SHSH cho 3.1.3 rồi thì có thể về FW gốc 3.1.3 được. Xem hướng dẫn tại đây: http://www.gsm.vn/forum/main/thread...GS-co-SHSH-luu-tren-server-cua-Cydia-Windows-
    2- Máy bạn jaibreak bằng spirit nên dù có là tuần thấp thì cũng không dùng custom FW được. Vì vậy phải đợi tool jaibreak cho 4.0 ra đã.

Chú ý đã có gải pháp để 3GS bootrom cũ jaibreak bằng spirit vẫn có thể chạy FW custom 4.0: http://www.gsm.vn/forum/main/thread...t-jailbreak-va-se-patch-LLB-de-dung-custom-fw
  5. vnkr

vnkr Thành viên

Được Like:
    0
    mình chỉ cần jb-nếu chưa jb đc-mình muốn về 3.1.3-mình ko lưu shsh ở win-trc co jb=spirit-vậy đã lưu shsh ở cydia chưa các ban.xin hướng dẫn cụ thể giúp-thanks
  6. Zack_alex

Zack_alex Thành viên

Được Like:
    17
    hinh nhu bay giờ về 313 k dc nữa roi...mình cũng có shsh nhng toàn bị lỗi 3194
  7. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Vậy thì bạn phải đợi rồi. jaibreak bằng spirit khônng tự lưu shsh cho bạn đâu. Cũng chính vì bạn jaibreak bằng spirit nên giờ này không thể dùng custom FW để về 3.1.được.

Chú ý đã có gải pháp để 3GS bootrom cũ jaibreak bằng spirit vẫn có thể chạy FW custom 4.0: http://www.gsm.vn/forum/main/thread...t-jailbreak-va-se-patch-LLB-de-dung-custom-fw
  8. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Nếu đã lưu thì chắc chắn về được. Server của saurik những ngày này chắc là rất bận vì vậy có thể lỗi do không kết nối được.
    Hoặc cũng có thể bạn làm sai bước nào đó.
  9. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    có thể dùng umbrella để lấy SHSH trên Saurik về để vào localhost luôn cho tiện!
  10. vnkr

vnkr Thành viên

Được Like:
    0
    đúng là tôi đang ở hàn quốc nên vẫn nghe gọi bt-nhưng lỗi safari ko truy cập được-lỗi cả mạng 3g(cho dù vẫn báo 3g-wifi)nhưng ko thể truy cập đc-muốn app thuốc trò chơi thì fai JB mà ko làm sao đc-chỉ nghe-gọi ko thôi-chán wa