Tool Redsnow Jailbreak iPhone 4/3Gs & iPod G4 (>6x) update here

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi quykhanh53, 20 Tháng ba 2013.

1. quykhanh53 Thành viên

Jailbreak tethered iOS 6.1.3 cho iPhone 4, 3GS và iPod 4 touch sử dụng Redsn0w.

Apple đã vá khai thác Evasi0n jailbreak untethered cho iPhone 5 và các thiết bị mới hơn. Vì vậy, nếu bạn vô tình cập nhật 6.1.3, không có cách nào để bạn có thể untether jailbreak thiết bị của bạn. Bạn có thể jailbreak tethered iOS 6.1.3 cho các thiết bị tiền A4. Chúng tôi đã thử nghiệm và có thể xác nhận sử dụng phiên bản mới nhất của Redsn0w có thể tethered jailbreak áp dụng cho iPhone và iPod 4 touch. Thật không may, như đã đề cập ở trên, các thiết bị mới như iPhone 5, iPhone 4S, iPad và iPod touch thế hệ thứ 5 không thể jailbroken được.
    Bạn cần lưu ý KHÔNG nên cập nhật iOS 6.1.3 thiết bị của bạn sẽ mất jailbreak untethered. Hướng dẫn này chỉ áp dụng đối với người sử dụng thiết bị tiền-A5 và chỉ dành người vô tình cập nhật lên iOS 6.1.3, hoặc những nhà phát triển những người muốn thử nghiệm tinh chỉnh và ứng dụng của họ trên 6.1.3 cho bất kỳ bản phát hành jailbreak untethered trong tương lai.
    Clip Video hướng dẫn thực hiện jailbreak
    Các thiết bị tương thích:

• iPhone 4, iPod touch 4, iPhone 3GS
    Những điều mà bạn cần làm

Tải Redsn0w 0.9.15b3 [Windows / Mac]

Tải iOS 6.1.3 từ đây.

Tải iOS 6.0 từ đây

Bạn nhớ rằng đây là một tethered jailbreak và bạn phải cắm thiết bị của bạn vào máy tính của bạn trong trường hợp bạn muốn khởi động lại thiết bị của bạn.
    Bước 2: Tải về và chạy tool Redsn0w 0.9.15b3.
    Bước 3: Click vào nút Extras và chọn Select IPSW. Tại Redsn0w chọn iOS 6,0 IPSW bạn đã tải về ở bước 1.
    Bước 4: Từ màn hình chính của Redsn0w, chỉ cần nhấp vào Jailbreak và thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình. Khi được nhắc, lựa chọn để cài đặt Cydia.​
    Bước 5: Khi hướng dẫn, vào chế độ DFU với sự giúp đỡ của wizard Redsn0w.

Nếu tất cả diễn ra tốt đẹp, Redsn0w sẽ bắt đầu làm việc: thiết bị của bạn được jailbreak bằng cách khai thác Limera1n và cài đặt Cydia. Quá trình này chỉ kéo dài hơn vài phút.

Thứ 4 gen iPod touch chạy Cydia trên iOS 6.1.3

Như chúng ta đã đề cập trước đó, đây là một tethered jailbreak, và thiết bị của bạn phải khởi động lại vì một lý do bị boot máy hoặc bị mất nguồn. Để khởi động jailbreak tethered lại, chỉ cần kết nối điện thoại với máy PC hoặc Mac, chạy Redsn0w, bấm vào Extras và click vào tùy chọn Just Boot.

Theo đoạn Video hướng dẫn ở trên. Bạn cũng có thể vào Source sau đây http://tt.thebigboss.org/semitether để cài đặt tweak Semitether về sử dụng tạm thời tweak này để boot trong trường hợp bạn không có máy tính dùng tool Resn0w để Justboot khởi động jailbreak tethered cho thiết bị của bạn. Nó có thể cho bạn sử dụng tạm thời một số app như điện thoại ..v..v. và sau đó bạn Justboot thiết bị của bạn lại.

Khi bạn cài đặt tweak SemiTether nên đọc phần kỹ hướng dẫn khi sử dụng nó. Chúc bạn thành công!!!

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Trích dẫn Redmond Pie
  2. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    Tool Redsnow Jailbreak iPhone 4/3Gs & iPod G4 update here

Để có các post thuận tiện hơn các bạn update Tool Redsnow Jailbreak iPhone 4/3Gs & iPod G4 trong topic này nhé !Những bài nào post ngoài mình sẽ move vào đây,hoặc nếu đã có rồi thì sẽ del.Thanks

[MENTION=421956]quykhanh53[/MENTION] lần sau update bạn bỏ vào đây giùm mình nhé.tks nhiều
    Chúc bạn luôn vui với GSM.VN

Pun
    GSM.VN​
  3. tmhtbvn

tmhtbvn Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi ngu 1 câu. Mình vừa nhỡ tay up con 4s lên 6.1.3 vậy là mình ko thể cài được Cydia nữa sao:-s
  4. quykhanh53

quykhanh53 Thành viên

Được Like:
    318
    Đúng như vậy bạn. Tất cả các thiết bị iOS gồm iPhone 4GS, iPhone 5 iPad 2,3,4, iPad Mini và iPod touch thế hệ thứ 5 khi up lên 6.1.3 hiện nay sẽ không Jailbreak được.
  5. bientrangt610

bientrangt610 Thành viên

Được Like:
    0
    Ủa, và cài 612 xong đã có 613
  6. blacksea

blacksea Thành viên

Được Like:
    0
    Bác chủ ơi , sao tớ jb 3gs = redsn0w ,Bước 3 - khi chọn fw 6.0 ( lấy từ link trên ) ... nó báo" that IPSW not supported by this version of Redsn0w " ?
  7. punlinh2007

Được Like:
    15,908
    phải chọn đúng FW 6.0 bạn nhé !....
  8. mrtoan2209

mrtoan2209 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi. Mình có chú 3gs. Bây giờ lại không có sóng. Bạn giúp mình đc không
  9. punlinh2007

Được Like:
    15,908
    máy hiện tại là FW bao nhiêu ? ultra dường như chưa support cho 6.1.3
  10. blacksea

blacksea Thành viên

Được Like:
    0
    Tớ chọn đúng mà . Cho 3gs , tớ đã lấy về fw 2,1 6.0_10A403 .
    Làm lại vân ko đc .