Trò chơi câu cá trên Sharp 904SH

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi Kiếm Tiên, 29 Tháng hai 2008.

1. Kiếm Tiên Thành viên

Chào mọi người ! :D

Hôm nay ngồi thử chơi câu cá, từ trước đến nay cũng có một vài lần thử những chẳng thấy cá gì cả, thế mà có ai đó trên này câu được con cá 4kg, mình thựcj sự ngạc nhiên !=D>

Có lẽ hôm nay mình hên nên rất nhiều cá ra đớp mồi:)) , cá rất nhiều to có, bé có, có cả rùa nữa thì phải. Mới đầu mình tắt cảm biến chuyển động câu thử thấy khó quá. Sau bật cảm biến chuyển động lên câu dễ hơn, đã mấy lần cá cắn câu, cái thước vạch mầu đỏ tăng giảm liên tục, không biết cái thước đó là chỉ sức cước hay sức cá không biết !

Khi cá nó cắn câu trượt nó báo MISS !

Khi cá nó nuốt cả lưỡi câu giật mạnh liên tục nó báo HIT !

Sử dụng cảm biến chuyển động khi cá nuốt lưỡi câu: Giật liên tục, đứng cả lên ghế, tay hất mạnh lên trời, để ý thấy cái vạch đỏ lên rất ác. Thế rồi : PHỰT ! Đứt cước! Tiếc thế ! Cũng nhiều lần bị như vậy rồi !

Ai câu được cá rồi cho mình hỏi làm sao để "dòng" cá cho nó mệt ! Làm sao để thu cước ! Làm sao để cho cá vào rọ....??=))
    nonstophit thích bài này.
  2. Kiếm Tiên

Kiếm Tiên Thành viên

Được Like:
    38
    =)) Mấy người đứng đằng xa thấy mình tay cầm điện thoại vung lên trời cứ tường mình bị điên....=))
  3. wan

wan Thành viên

Được Like:
    97
    lâu quá ko chơi trò này rùi,để tí mò lại xem sao,cũng ko khó lắm,lát cắm vào tivi chơi mới được
  4. jinjun

jinjun Thành viên

Được Like:
    41
    Mình chơi ko chuyển dùng sensor thì cá mới cắn. Nhưng cũng chỉ có bài một thôi, câu đc 2 con xong là hết.

chơi lâu là biết đc quy luật của nó thôi, nói chung là khá hay.chưa bao giờ câu đc con 4 kg :))
  5. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    4kg có em.:D
    mẹo câu nè: cho thuyền chạy sát vào gần chổ mấy cái cọc tre đó(bấm phím 0 để chỉnh thuyền,chạy là phím 5 chìu) thả câu chổ này nhìu cá nhất.
    kéo dây câu về khoản 6-8m là ok(rất đỡ bị đứt dây) mặc dù có cá thấy mồi nhưng yên tâm nó sẽ chạy theo mà.rồi dùng phím 5 chìu giựt mồi.
    khi cá đớp mồi thì tùy theo mũi tên màu đỏ mà làm theo chỉ dẫn,nó chỉ về phía nào thì bấm phím qua lại về phía đó(đồng thời bấm nút giữa liên tục để tăng lực).
    em làm vậy đó mà câu cũng dc hơn 10 con rùi,con cao nhất là 3,97kg.:D
    chúc bà con vui.:D
  6. thaivu

thaivu Thành viên

Được Like:
    144
    Nghe rất hấp dẫn
    Em cũng chưa câu được con nào cả
    Chơi khác trên PPC nhiều quá
    Các bác còn trò nào hay nữa không
    Em thấy có mỗi mấy trò, cái vào được cái không
    Vào được thì cũng chả hiểu gì toàn jp
  7. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    trò oẳn tù tì.:D.
  8. thaivu

thaivu Thành viên

Được Like:
    144
    hơ hơ cái chủ đề này lâu lắm rồi, tự dưng các mod dọn nhà nó lại "chồi" lên
    Chơi trò này thực sự ít cá và câu quá dễ.
    Các bro mà thử chơi trên ppc nhá, con nào mà 7-8 kg, cầm bút cào vào màn hình độ 5 phút trở lên nhá
    Nhưng chơi trên 904sh, các bro phải nối với TV, tay giữ cáp và máy cho thật chắc vào vì có khả năng vung lên trần nhà khà khà;;);;);;)
  9. bilunf

bilunf Thành viên

Được Like:
    177
    Mấy bro có thể nói từng phím nóng của cái trò câu cá này dc ko?! mình dùng sensor thì ko biết làm sao để quang lưỡi câu ra dc, mò tới mò lui hoài mà vẫn ko dc!
  10. maybach63

maybach63 Thành viên

Được Like:
    2,010
    Hơ hơ..!Hôm rồi câu được con 44kg!:D

Dòng mệt vãi trưởng!:D
    bilunf thích bài này.