từ 3.0 (4.26.08) lở nâng lên 3.1.2 (5.11.07) giờ thì bị treo máy luôn

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi jevintran, 29 Tháng mười hai 2009.

1. jevintran Thành viên

Máy em ban đầu là 3.0 (4.26.08), vì chưa đọc kỷ nên thấy 3.1.2 của mấy bác up lên nên restore luôn. Đánh lẽ chỉ cần unlock thôi phải kg mấy bác. Giờ thì actiive cách nào , củng có sóng rùi kg ổn định, cái của bạn này thì có sóng mà mất wifi, cái của bạn kia thì có đủ nhưng thay sim khác vào thì treo máy luôn...hix....
    Giờ tình trạng của máy em là nó hiện trái táo của nhóm gì "red team" cho về DUE thì nó hiện cục pin nằm ngang. Nhấn restore thì nó chạy rùi báo lỗi ....hixx... cứu với mấy pro ơi.
    mấy bác chỉ dẩn cụ thể chút, e mới sài IP nên kg biết gì, mấy bác nói e ngu cũng chịu, đâu biết gì đâu

IP 3GS 16G , ah,trước khi nâng cấp fimware 3.1.2 e có làm cái bước EID/SHSE gì đó mà bác nào chỉ dẫn , và đã save lại thành công , kg biết có giúp đc gì kg?********
  2. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    sao hổng ai trả lời hết vậy, huhuhuhuhu
  3. shinnan

shinnan Thành viên

Được Like:
    84
    bạn đưa máy iphone về chế độ DFU rồi restore FW gốc 3.1.2 của apple, rồi sau đó bạn JB bằng blackrain, sau khi JB xong bạn restore liền về FW custom 3.1.2 của gsm là ok
  4. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    @shiman : JB bằng blackra1n rùi, restore FW cútom 3.1.2 của gsm nữa, thì phải JB thêm lần nữa hả bạn?
  5. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    FW custom thì có jailbreak sẵn rồi, không cần phải jailbreak nữa đâu bạn.
  6. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    e cũng kg biết sao, làm theo cách của shiman, nó restore lại đc nhưng kg lên sóng. Phải chạy blackra1n 2 lần mới có sóng, giờ thì oke, cám ơn shiman nhé.

Nhưng lại xuất hiện 1 lỗi nữa là mở bluetooh lên nó cứ searching.. hoài mà kg thấy bluetôth,, dù e đê3 tới 3 cái đt mở bluetooth lế bên luôn...bác nào giúp e cái vụ này vơi
  7. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185

Bạn add source Iphone.gsm.vn vào trong cydia, Sau đó setup App PushFix, xem sao. Nhớ là restart lại iphone. Sau khi khởi động lại iphone nếu có tình trạng mất wifi thì vào setting ==> general ==> reset==> reset Network settings
  8. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    "Bạn add source Iphone.gsm.vn vào trong cydia, Sau đó setup App PushFix, xem sao" ===> Bác vodanh0511 làm ơn chỉ cụ thể chút đc kg, kg hỉu, mới biết sài iphone mà...hèm....
  9. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Bạn mở bluetooth search hoài mà không thấy 3 cái điện thoại kia là bạn mở ở đâu thế? Settings / General / Bluetooth àh?
    Nếu đúng là thế thì không bao giờ được, Bluetooth đó không để kết nối với máy khác đâu, kết nối tai nghe thì OK.
    Bạn muốn kết nối máy khác để gởi/nhận file bằng bluetooth thì bạn phải cài iBluetooth vào. Sau khi cài xong phải vào Settings của phần iBluetooth bật Visible lên nữa thì mới nhận.

Còn phần add source cho Cydia thì bạn nhìn trên iPhone, có icon tên là Cydia, mở WIFI, vào Cydia, chờ load xong, chọn Manage, Sources, edit/add
    nhập vào: http://iphone.gsm.vn
    Ok để ra nó sẽ load dữ liệu từ source, sau đó vào source đó và cài cái mình cần, iBluetooth cũng có trong đây.
  10. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    thanks, công nhận iphone phức tạp quá, chóng mặ luôn rùi