ỨNG DỤNG CÓ CR CHẠY TỐT TRÊN P910i ĐÃ TEST UPLOAD TẠI ĐÂY!

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi hnnvinh, 16 Tháng mười một 2005.

1. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Thật không bạn? Bạn nên đọc lại cái nì:

2. chieucao

chieucao Thành viên

Được Like:
    4
    ah nhỉ, hiihhi :p già rùi mắt kém, bác thông cảm cho em.
  3. dcmtri

dcmtri Thành viên

Được Like:
    0
    43340
    cai nay sai cug tam dc

nae ko dc sin lien he 0909585968
  4. Lightblue

Được Like:
    8,887
    synamng and tnthanhlan like this.
  5. symbianlove

symbianlove Thành viên

Được Like:
    3
    Trích dẫn:
    Từ bài viết của lightblue [​IMG]
    MiniGPS 1.06

Phần mềm định vị toàn cầu.

Upload lại cho 1 số bạn có nhu cầu...

MiniGPS1.06 Download

Tôi đã cài cái này rồi nhưng ko biết dùng thế nào,tôi có suy nghĩ thể này

GPS: Thiết bị định vị toàn cầu
    Theo tôi được hiểu cái này chỉ dùng cho các mang điện thoại 3G (CDMA trở đi) và cho độ chính xác đến 1m

Ở VN chúng ta VNPT và Viettel đều là các mạng GSM,các mạng này chỉ xác định được vị trí bạn đang đứng ở thời điểm bật máy cuối cùng là 1 hình tròn với tâm là cột thu/phát(Baner) gần nhất - bán kính quét dao động từ 50m(trong thành phố) đến 15Km (Ở khu vực nông thôn)

Hiện nay chúng ta có 2 mạng CDMA là S phone và e-Phone nhưng xem ra tính ổn định còn rất kém (Công nghệ tương lai dùng cho hiện tại mà--->ko tránh khỏi nhiều rắc rối)
    ---------------------------------
    Thế thì bạn chưa tìm hiểu kỹ rồi,
    Mạng di động trên thế giới gọi là mạng tế bào(cell: ô, hay mạng tổ ong vì nó có cấu trức như tổ ong), công nghệ GSM hay CDMA đều thế thôi, Mạng được phân vùng theo các ô nên handset của mạng này có thể gọi là cell phone. đối với các khu tập trung đông dân cư, số lương người sử dụng nhiệu thì các ô được chia nhỏ hơn để tăng số thiết bị đầu cuối có thể phục vụ (vì dải tân hoạt động của mạng rất hẹp),Chương trình miniGPS dựa trên cấu trúc của mạng để mô phỏng hệ thống định vị toàn cầu(GPS) thôi, khi bạn ở một vị trí nào đó thì trung tâm quản lý mạng có thể biết được bạn đang ở trong khoảng khu vực nào. Nó cho phép mình thực hiện một số công việc một cách tự động khi đi vào hoặc đi ra khu vực đó: tự động nhắn tin đến 1 người,với nội dung nào đó, bật ứng dụng bất kỳ, báo chuông ...
    Dòng Symbian non-UIQ còn cho phép tự động chuyển profile: Silent, general.. đây là tính năng mình hay dùng nhất.
    Bạn cũng có thể tìm khu vực gần nhà của ai đó nếu bạn biết số cellID và areaID của khu vực đó. (ở HN, HCM bán kính của 1 ô (khu vực) khoảng dưới 300m, con ở những nơi ít người sử dụng thì có thể là 4-5km )
    synamng and tnthanhlan like this.
  6. ancola66

ancola66 Thành viên

Được Like:
    28
    Cái này hay lắm đây nhưng link die rồi bác ơi. Bác làm ơn Up lại cho anh em dùng với
  7. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bạn cho mình link bài viết luôn đi, để mình sửa trực tiếp luôn.
  8. ancola66

ancola66 Thành viên

Được Like:
    28
    Link đây Bác nè :
    http://www.sendspace.com/file/dfhgk8
    Phần mềm cubix này giao diện hay hơn Power MP3

links die nốt rồi bro ơi.Làm ơn Up lại dùm
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Mình nói link bài viết ấy mà, để mình sửa trực tiếp trong bài ấy cho các bạn sau có thể download luôn.
  10. ancola66

ancola66 Thành viên

Được Like:
    28
    Lightblue thích bài này.