[Ứng dụng Việt] MV Music - nghe nhạc chất lượng cao ngay trên điện thoại

Thảo luận trong 'Ứng Dụng Việt - Việt Hóa' bắt đầu bởi journal, 30 Tháng một 2013.

1. Trong bài viết này mình xin giới thiệu với các bác phần mềm nghe nhạc bản quyền đầu tiên mới xuất hiện tại Việt Nam, đó chính là MV Music.

[appvn]Tải về cho iOS - Android[/appvn]​

MV Music là ứng dụng nghe nhạc chất lượng nhất hiện nay, được đánh giá là kho nhạc 320 kbps lớn nhất Việt Nam. Ứng dụng yêu cầu phiên bản 4.0 trở lên cho iOS và 2.2 cho Android. Điểm đặc biệt của MV Music so với các ứng dụng nghe nhạc khác trên thị trường là khả năng tương tác, chia sẻ, xem thông tin giữa người dùng với nhau; hay nói cách khác đây là một mạng xã hội âm nhạc.

Cũng như một vài phần mềm nghe nhạc khác, MV Music cũng mang đến cho bạn kho nhạc mp3 khổng lồ, nghe nhạc trực tuyến hoàn toàn miễn phí. Bạn có thể tải những bản nhạc có chất lượng cao một cách đơn giản và nhanh chóng. Giao diện ứng dụng được chau truốt khá kỹ lưỡng, các mục được phân tách tương đối logic, tạo cảm giác dễ dàng và tiện lợi cho người dùng. Đặc biệt giao diện của phiên bản iOS và Android khác nhau, không như các ứng dụng nhạc khác (Andoird được port từ iOS), chứng tỏ MV Digital đã đầu tư khá kỹ về giao diện.

Ngoài ra, MV Music còn mang đến cho bạn chương trình radio đặc sắc và duy nhất chỉ có trên MV Music suốt cả tuần.

Mạng xã hội của MV Music cũng là một điểm mạnh của phần mềm mới ra mắt này. Bạn có thể kết bạn với bạn bè mình qua danh bạ điện thoại, qua facebook, hay kết bạn với những thanh viên nổi bật sưu tầm được nhiều bản nhạc hay ho.

Thông qua mạng xã hội của MV Music bạn có thể ghé thăm ngôi nhà âm nhạc của bạn bè, nghe và thưởng thức gu âm nhạc của họ. Và tất nhiên bạn cũng có thể tha hồ gửi tin nhắn, chat chit với bạn bè hoàn toàn miễn phí nữa.

Và tất nhiên một ứng dụng tuyệt vời như vậy không thể thiếu chức năng cài nhạc chờ và nhạc chuông cho chính dế yêu của nhé. Đừng quên tặng bài hát hay bản nhạc mang thông điệp cảm xúc gửi gắm cho gấu yêu của mình nữa nhé!

[appvn]Tải về cho iOS - Android[/appvn]​
    lyductuong thích bài này.
  2. Vẫn Là Anh

Vẫn Là Anh Thành viên

Được Like:
    0
    Hàng Việt Nam chất lượng cao :))
  3. tj3nk3pr0

tj3nk3pr0 Thành viên

Được Like:
    0
    ios chưa jb có cài đc ko vậy
  4. nguyenthucbk

nguyenthucbk Thành viên

Được Like:
    0
    Chả hiểu nó dùng kho dữ liệu nào mà chất lượng cao được, nếu không thì dùng Zing hoặc NCT cho đa dạng, chất lượng trên mobile thế là ồn rồi
  5. Swallow Bird

Swallow Bird Super Moderator

Được Like:
    461
    Kho dữ liệu nhạc độc quyền của MV Digital bác ạ
  6. rock&roll

rock&roll Thành viên

Được Like:
    2
    hay lắm...ủng hộ hàng Việt các bác ơi..mong là đáp ứng tốt người dùng... :D
  7. tidichi

tidichi Thành viên