unlock IP T-Mobile

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi tuann, 18 Tháng mười hai 2008.

1. tuann Thành viên

Híc nghe nói IP 3g sắp được unlock ,mình cũng muốn mua một con về xài chơi ,nhưng con này là của T-mobile,thuộc diện trả trước, tôi định mua một con unlock xong thì tôi sẽ ko nộp tiền hàng tháng nữa ,lam vậy có được không nhỉ ,unlock xong bọn t-Mobile có khóa được mạng máy mình ko nhỉ?
    quên mất, tôi dùng sim T-Mobile , tôi ở Hungaria
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn mua nhưng phải biết chắc là con iphone đó có Baseband 2.11.07
    Khi phone đã unlock rồi thì bất cứ SIM nào cũng có thể dùng được.
  3. tuann

tuann Thành viên

Được Like:
    14
    đại ca đọc không kĩ rồi , ý em hỏi là sau khi mình Unlock xong thì bọn T-Mobile có nhận ra máy của nó"(vì mình có trả hết tiền máy cho nó đâu mà "của mình" 8-}) hay không ?vì em vẫn muốn dùng sim của T-Mobile (nó có nhiều khuyến mãi và em gọi cho người trong gia đình thì gần như miễn phí,trong khi gia đình em co 7 cái DTDD )
    ví dụ như số IMEI chẳng hạn =>nó khóa mạng
  4. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Nó "nắm đầu" bạn ở cái SIM, cái Địa chỉ của bạn trên Hợp đồng, chứ nắm cái máy sao được. Bạn có unlock hay ko, nhưng nếu không chịu thanh toán tiếp hợp đồng thì trước mắt nó cắt số của bạn, sau đó dùng một biện pháp chế tài nào đó buộc bạn phải thanh toán cho hết tiền máy (Mình nghĩ nó không đòi máy lại làm gì đâu :|)
    tuann thích bài này.
  5. tuann

tuann Thành viên

Được Like:
    14
    "mình nghĩ "á?ai có ý kiến nào chắc chắn hơn ko? em nhát gan, yếu tim lại cao huyết áp, IP của em mà bị khóa dịch vụ thì em sống sao nổi huhu
    Hay là có cách nào thay đổi được IMEI ko nhỉ? cẩn tắc vô áy náy
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Thật là mâu thuẩn.
    Bạn mua iphone của Tmobile + SIM và đóng tiền hàng tháng.
    Bạn muốn ngưng trả hàng tháng mà vẫn muốn dùng t-mobile SIM ?
    Vậy cái tmobile sim đó là số cũ hay mới ?

- Khi bạn ngưng đóng tiền hàng tháng thì tmobile sẽ lập tức không cho bạn dùng SIM đang có để gọi và đồng thời dựa trên hợp đồng bạn đã ký thì nó sẽ xử lý trên khuông khổ đó. Vấn đề có lấy phone lại hay bắt đền thì tôi không biết.

- Mỗi phone có con IMEI và số này không đổi được. Tuỳ theo quốc gia, đổi IMEI là bất hợp pháp.

- Hãng điện thoại sẽ cho IMEI của phone vào "blacklist" khi một phone nào đó bị báo mất, ăn căp và v.v. Cái "blacklist" database này là cho quốc gia và có thể cho quốc tế. Khi IMEI này đã vào blacklist thì hoàn toàn không dùng được trừ khi mình đổi số đó nhưng có thể là bất hợp pháp. Riêng về iphone3G thì đổi IMEI thì không thể làm được vì số đó nằm trong seczone.

- Nếu bạn mua một sim khác của tmobile để dùng thay thế cái sim lúc đầu thì có thể chạy hoặc có thể không chạy tùy theo tmobile xử lý thế nào trong system của họ.
    tuann and dantruong_hai like this.
  7. tuann

tuann Thành viên

Được Like:
    14
    híc vậy thì cũng nguy nhỉ, em định mua sim mới để dùng cái IP unlock ,nhưng như thế có vẻ không ổn,rủi ro cao phết,
    Cảm ơn các đại ca đã tận tình hướng dẫn, có lẽ phải cắn răng làm một phát IP QT vậy
  8. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    ủa cho hỏi t-mobile cũng bán ip sao nè
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn tuann này ở Hungary và nhà cung cấp iphone ở quốc gia đó là T-Mobile
    dantruong_hai thích bài này.