Unlock iPhone 2G Ko nhận sim sau khi update

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vunguyen, 13 Tháng tư 2009.

1. vunguyen Thành viên

Tôi dùng IP 2G , 16Gb sau 1 năm nhờ bạn tôi crack.Hôm trước máy bị treo,tôi cắm vào PC và update sau đó restore.Nhưng sau đó IP trở vế hiện trạng ban đầu,tức là phải cài Sim AT&T và khai báo?! Do vậy tôi ko dùng đc Sim tôi đang dùng (Optus,Australia).Tôi ko biết phải làm thế nào. Xin các bạn hướng dẫn giúp tôi, Cảm ơn các bạn nhiều.
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bắt đầu nào!!!
    Down FW 2.2.1 gốc về!!!
    Down quickpwn 2.2.5-2 về!!!
    Cắm IP vào PC.
    Đưa máy về chế độ DFU!!! Nhấn shift + restore chọn đến FW vừa down về!!!
    Chờ cho đến khi chạy xong!!!
    Sau đó chạy quickpwn để jailbreak.
    Thế là xong!!!
    Các bước để tiến hành restore và chạy jailbreak có thể đọc trong phần UNLOCK 2G.
    Tương tự như unlock cho FW 2.1 hay FW 2.2 thôi!!! (chỉ khác là phải chuyển máy về DFU cho tránh bị lỗi khi restore)
    Chúc thành công!!!!
  3. vunguyen

vunguyen Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn bạn nhiều! Tôi đã làm được rồi, Thankssss....
  4. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Có vẻ như đả gjải quyết xog vấn đề. Để tráh nhữg repply lạc chủ đề Mìh close thread nha
  5. buianhtuan1009

buianhtuan1009 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi mình cũng bị như của bạn.nhưng mình không biết làm thế nào.itune báo sim ko ho trợ và cũng không có chỗ để restor.giúp mình với,cám ơn bạn
  6. vunguyen

vunguyen Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi jailbreak cũng lâu rồi nên ko nhớ rõ, tôi gửi cho bạn đường link này bạn đọc và làm theo http://gsm.vn/archive/index.php/t-125207.html ( Có điều thời gian đã qua lâu rồi ko biết những phần mền để jailkreak còn tồn tại o Gsm nữa hay ko ?! ). Chúc bạn thành công