Unlock Iphone không thành công sau khi đã JB!?Help me!!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi koukishin79, 21 Tháng mười hai 2009.

1. koukishin79 Thành viên

Xin chào các vị tiền bối!
    Em có con Iphone từ Japan nhập về,
    theo sự hướng dẫn của các tiền bối thì em đã JB thành công một cách dễ dàng.
    Nhưng đến khi em dùng Tool unlock(không dùng wi-fi) để unlock thì lai bị thất bại liên tục!?
    (đã thử đi thử lại nhiều lần)
    Cột sóng chỉ hiện thị "-----" hoàn toàn không gọi được!(em xài sim vina)
    Rất mong nhận được sự hướng dẫn của các vị tiền bối.
    Thanks!
  2. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    "Con" iPhone bạn nói là "con" iPhone loại nào (2G-3G-3Gs)? Hiện đang ở OS bao nhiêu?Baseband bao nhiêu?Tool unlock bạn nói tên gì?
  3. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    bạn lên chú ý khi unlock phải dùng dúng tools,bạn có thể check modem firmware (bb) trong Settings -> Garenal ->About là 4x or 5x phải dùng tools unlock cho từng bb thì mới có sóng được...Chúc bạn thành công !
  4. koukishin79

koukishin79 Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn Skydance và Audiv8 rất nhiều.
    Thông số Iphone của mình là : 3G(8GB) ; Modem Firmware 04.26.08 ; Version 3.0(7A341)
    Như thế thì mình phải sử dụng Tool unlock nào thì mới thành công!?
    Rất mong nhận được sự hướng dẫn của các bạn.
    Thanks!
  5. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255

1. Firmware trên dùng Tool redsn0w để Active+Jailbreak.
    2. Sau khi Jb+Active xong sẽ có Cydia. Mở wifi lên,vào Cydia Add source http://repo666.ultrasn0w.com . Sau đó cài ultrasn0w để unlock.
    3. Reboot là có sóng, nếu vẫn không sóng thì máy bạn bị sóng yếu hay mất sóng cần làm HW
    Còn tool unlock offline,chỉ cần kết nối iPhone vào PC, mở CT unlock rồi nhấp file .BAT là xong. Nếu nhấp mà báo lỗi thì Jb lại hay restore + JB lại sẽ được.
    Civic thích bài này.
  6. dieuphong2003

dieuphong2003 Thành viên

Được Like:
    12
    Nếu như bạn ko có wifi thì làm vậy nè :

(*) Download redsn0w 0.8 tại đây

(*) Xem hướng dẫn jailbreak tại đây
    (*) Và sau đó down tool unlock baseband 04.26.08 tại đây

p/s: Sau khi bạn Jailbreak ok , bạn mở Itunes 9 lên , kết nối iphone với PC , đợi iphone đã kết nối với Itunes , mở tool unlock lên và chạy file Unlock3G_3.0.bat rồi tắt máy khở động lại là xong.

Good luck !