up lên fw 4.2.1 nhưng khi up nó báo lỗi 3194

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi user, 19 Tháng tư 2011.

1. user Thành viên

Lỗi 3194 khi restore iPhone 4 world

Các bạn cho mình hỏi ngang chuyện này với. Tình hình là mình có mua lại một con iphone 4 world fw4.0.2, nay mình muốn up lên fw 4.2.1 nhưng khi up nó báo lỗi 3194. Có tìm hiểu thì lỗi này do chưa lưu shsh nên mình đã sử dụng phần mềm Tinyumbrella để lưu. Khi bấm vào nút save shsh thì ok, tới bước bấm start tss server thì nó cứ chạy hoài không ngừng. Mình đã restore thử bảng custome cũng không được. Trong máy thấy có rất nhiều game nhưng lại không thấy cydia và installous nên không biết họ cài bằng cách nào nữa.
    Mình cũng thử sử dụng Greenpois0n để cài cydia và cả redsn0w vẫn không cài được.
    Hiện giờ mình đã thử lung tung rồi mà không thể update lên được, các bạn ai rành xin hướng dẫn giúp.
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    sao không tạo topic riêng để hỏi hả bạn? nếu bạn đã lưu được shsh 4.2.1 về PC rồi thì khi start TSS server lên thì nó phải chạy liên tục là đúng rồi, nó ngưng lại thì bạn không thể restore được vì iphone sẽ check với Apple server. Cứ để TSS chạy rồi mở itune restore 4.2.1 vào là được thôi (cẩn thận dùng custom fw nếu là máy lock nếu không thì hối hận không kịp)
  3. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Cám ơn bạn đã mở khóa cho mình, mình cứ nghĩ sao khi start TSS server xong mới có thể restore. Mình vừa restore thử thì nó lại báo lỗi 1604 giờ máy đen thui rồi huu... Đang định down thử bản 4.3.2 nhưng không biết có sao không nữa.
  4. khongthenoi

khongthenoi Thành viên

Được Like:
    3
    bản world cứ lên thẳng 4.3.2 rùi dùng redsn0w 0.9.6rc14 jailbreak luôn
  5. viet37

viet37 Thành viên

Được Like:
    24
    Góp ý!

Bạn làm như các bạn khác tư vấn là được! Vì là bàn world nên cứ yên tâm update thoải mái. Sử dụng redsn0w 0.9.6 RC14 nhé! Chúc bạn thành công!
  6. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Cám ơn các bạn mình đã update thẳng lên 4.3.2 rồi, vì hết đường binh nên đã liều một cú :D và đã thành công.
    Nhân đây các bạn cho mình hỏi, mình có đọc qua nhiều bài nói về việc nâng cấp baseband vậy vấn đề này là sao, khi update mình đâu thấy máy đề cập về cái này nhưng trong một số bài lại nói "chỉ update fw thôi không update baseband" vậy việc update baseband trong quá trình restore làm sao biết được hả bạn. Chỉ khi update xong mới kiểm tra được vậy làm sao để tránh việc này trong quá trình restore.
    Ngoài ra cho mình hỏi nếu là bản world vậy có cần lưu shsh cho máy không vậy.
    Thanks all...