Xin giúp vấn đề 3g của ipad 1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi notme811, 18 Tháng hai 2013.

1. notme811 Thành viên

Các Bác làm ơn cho hỏi em có một con iPad 1 3G cơ mà hồi xưa mua thì dùng 3G đc sau quả em Cai lại ios vợi jailbreak lại bản room 5.1.1 thì căm sim 3G vào nó hiên sóng hiện biểu ttương 3G nhưng lại ko vào đc mạng các Bác có biết vì sao ko
    Với cả ai biết phân mềm gọi điện qua sim 3G nào tốt ko chỉ em với
  2. vietshop320cgiay

vietshop320cgiay Nick Vi Phạm

Được Like:
    17
    Bạn kiểm tra xem tài khoản ở sim còn k. Thử lắp sim khác vào xem sao..Gọi qua phần mềm thì bạn nên dùng wifi thì hơn vì 3G sẽ bị chậm với giật đấy..Phần mềm thì nhiều lắm như viber, skype,..
  3. sacuboy

sacuboy Thành viên

Được Like:
    26
    Cho mình hỏi cái vì không rành lắm.
    Ipad I 3G, MC496LL mua ở MỸ sao mình recovery lại giờ gắn sim vào nó báo Không có dịch vụ nhỉ? Có cần unlock gì không vậy?:-s
  4. vietshop320cgiay

vietshop320cgiay Nick Vi Phạm

Được Like:
    17
    iPad thì k có lock như iPhone đâu nên k cần unlock bạn sử dụng sim thoải mái nhé..Nếu báo k có dịch vụ thì bạn thử reset network xem có lên sóng k, k đc thì bạn nên thử sim khác xem..
    sacuboy thích bài này.
  5. sacuboy

sacuboy Thành viên

Được Like:
    26
    Mình đã Resêt Networks, mua Sim Fast Connect của Mobi. Gắn vào nó vẫn báo là No Service :( . ICCID báo No Sim. Trước đây xài firmware cũ thì bình thường. Mới úp lên 5.1.1 mới bị vậy. help plzzzz!
    P/s BB của mình là 07.11.01. Sao trong phần Settings/Cellular Data máy này ko có phần APN Settings vậy nhỉ?

6. sacuboy

sacuboy Thành viên

Được Like:
    26
    Thật sự là đã bó tay rùi. Mang đến tiệm thì chỉ đòi bung máy kiểm tra sóng và công suất thui... :(
  7. 79MobileTT

79MobileTT Thành viên

Được Like:
    1
    Ipad 1 3G hả bạn mang qua bên mình 28 Thái Thịnh nhé.Có phần mềm gọi trực tiếp bằng Sim cho bạn nhé