Vấn đề sạc pin sau khi Jailbreak Iphone

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ZaV, 9 Tháng năm 2011.

1. ZaV Thành viên

mấy bác cho mình hỏi khi JB xong thì máy mình có tình trạng như vậy: lúc sạc pin thì máy hơi ấm ấm bên phần chip v ( ip4 world 4.3.2 JB redsnow ) và thời gian sử dụng của máy.. tính cả lúc sạc pinthời gian chờ cũng tính... bình thường chế độ sleep thì chỉ tính thời giạn chờ.. vd là đang sử dụng 2h30 thì gắm sạc đc 30' mở lên xem thì máy báo sử dụng 3h và thời gian chờ cũng tính... ) lúc đầu em mua về thì sạc bình thường máy nguội ngắt ko vấn đề gì đến lần thứ 2 em JB 4.1 = limera1n thì bị tình trạng như trên nhưng máy nóng lắm nên mới restore lên 4.3.2 và jb = redsnow thì tình trạng có cải thiện nhưng vẫn còn.... mấy bác có ai bị giống ko.... bác nào có cách khắc phục thì giúp mình với, theo em nghĩ thì do JB lỗi nhưng em đã JB đầy đủ các bước và làm rất kĩ nên ko biết bị vấn đề gì .. em đã gỡ bỏ prefence loader... mong mấy bác giúp em với. em xin đa tạ nhìu ><
  2. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Mình xài rất nhiều ip các đời 2,3,4 thấy sạc máy nào cũng nóng cả. Ko có gì lo hết, chuyện nhỏ mà
  3. ZaV

ZaV Thành viên

Được Like:
    0
    tại mình thấy lúc sạc pin mà thời gian sử dụng tính tức là có app chạy ngầm, tức là vừa sạc vừa xả ảnh hưởng đến pin và máy nữa:(. nhưng mình đã tắt hết app lúc sạc, có khi reboot hoặc respring trước lúc sạc ...