Xin confirm dùm mình vài thông tin. Thanks !!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iiisoidarkiii, 24 Tháng mười một 2010.

1. iiisoidarkiii Thành viên

Mình tính up CFW 4.1 cho con 3gs ( FW hiện tại 3.1.3). Khi mình dùng CFW thì sẽ không bị mất unlock phải không. Bắt buộc dùng Redsn0w 0.9.6b2 hay có thể dùng Redsn0w 0.9.6b4 được không. Redsn0w nạp dữ liệu FW gốc 4.1 vậy BB mình có bị đổi không ( mất unlock ?)
    1 điều nữa là 2 cai CFW này khác biệt sao vậy ?

_ iPhone2,1_4.1_8B117_Gsm.vn_Hacktivate_Custom_Restore.ipsw
    _ iPhone2_1_4.1_8B117_Gsm.vn_Custom_Activation_Special.ipsw
    Vẫn chưa có CFW nao` chạy đa nhiệm phải không ?
    Sorry, mình có tìm kiếm thông tin trong diễn đàn rồi nhưng nhìu tin quá nên sợ nhầm lẫn. Chỉ muốn confỉm mấy thông tin này để con IP ko phải đắp mền ^^ Thanks nhìu !!
  2. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    FeandMo and iiisoidarkiii like this.
  3. grouppixel

grouppixel Thành viên

Được Like:
    15
    1. Nếu bạn dùng FW 4.1 gốc thì mất unlock. Nếu bạn muốn lên FW4.1 cho 3GS bằng Redsn0w 0.9.6b2 thì bạn làm theo bài của anh DTube đã hướng dẫn. Link: http://gsm.vn/threads/226908-Restor...rom-cu-moi-iP-4-bang-Redsn0w-0-9-6b2-tren-Win

2. 2 cai fw:

- iPhone2_1_4.1_8B117_Gsm.vn_Custom_Activation_Special.ipsw: cái này đặc biệt chỉ dành cho 3GS bootroom cũ

- iPhone2,1_4.1_8B117_Gsm.vn_Hacktivate_Custom_Restore.ipsw: cài này thì 3GS bootroom cũ hay mới đều dùng được
  4. nhoccafesua

nhoccafesua Thành viên

Được Like:
    18
    nếu máy bạn đang ở FW 3.1.3 đã jailbreak thì bạn down iPhone2_1_4.1_8B117_Gsm.vn_Custom_Activation_Speci al.ipsw mở itunes lên và chỉ việc shift+restor
  5. iiisoidarkiii

iiisoidarkiii Thành viên

Được Like:
    0
    Thank mọi người. Sau khi chạy Umbrella thì mình thấy nó lưu đầy đủ SHSH cho các lạoi FW rồi ( 4.0, 4.1, 4.2 v.v. ).
    Mình muốn hỏi thêm là giờ mình up len FW 4.0 final theo cách của thieu.bocap ( cách này có thể xài cho 3GS phải không ? ) rồi unlock và jb lại thì tốt hơn hay là up len CFW ? tại hồi lâu mình có up CFW cho 1 con 3G thì khi xài xuất hiện vài lỗi nên mình không thích xai CFW lắm .
  6. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    Có shsh thì RS FW gốc 4.0.x trở xuống thôi vì FW 4.1 , 4.2 chưa có Unlock dc
    iiisoidarkiii thích bài này.
  7. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    nếu ko chắc bạn tự tạo custom ipsw bằng pwnagetool (MAC) hoặc snowbreeze (WIN, cái này ko nên dùng) rồi làm theo hướng dẫn và restore
  8. iiisoidarkiii

iiisoidarkiii Thành viên

Được Like:
    0
    Giúp mình với , sau khi dùng itune restore con 3GS của mình lên FW 4.0 final thì itune no báo dòng sau ( mình tính unlock và jb FW 4.0 theo cách của thieu.bocap ):
    "The sim card inserted in this Iphone does not appear to be supported .... "
    Không làm gì được nữa :( làm sao khắc phục đây các bạn :(
  9. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Kiếm sim nhà mạng acti cho nó rồi unlock!
    Không thì dùng redsn0w_win_0.9.6b2 để restore cus 4.1 iPhone2_1_4.1_8B117_Custom_Restore_Hacktivate_Ultrasn0w_Appsync hoặc bản cus nào có Hacktivate rồi tự làm các việc khác!
  10. grouppixel

grouppixel Thành viên

Được Like:
    15
    @iiisoidarkiii: khi máy đòi Sim để active là bạn đã RS fw gốc, bây giờ bạn chỉ cần jailbreak nữa là vào được springboard. Bạn chỉ cần dùng redsn0w, greenpois0n hay limera1n là jailbreak. Sau đó vào source repo666 có sẵn sau khi đã update cydia, và cài ultrasn0w nữa là unlock được.