Xin giúp Xin Giúp Iphone 3G lock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nhathung107, 11 Tháng mười một 2013.

1. nhathung107 Thành viên

Tối hôm qua mình có về DFU mode rồi up nó lên firmware custom 4.2.1, thế rồi bị lỗi 1600, rồi đứng ở recovery mode luôn @@, sau đó mình dùng jailbreak thì bị lỗi WTF mode với lúc brown vào file firmware thì jailbreak báo lỗi unable to recognize specified ipsw.
    Tới đây thì mình bí rồi, mình dùng itunes restore lại firmware gốc 3.1.3, lại bị lỗi 1015, mình dùng IREB 6 auto true boots fix lỗi 1015, giờ cái đt hiện lên như bt nhưng kô có cydia, bản mình là bản lock mà lúc hiện lên lại active đc, thôi kệ mình cũng kô hiểu vì mới dùng ios đc vài ngày.
    Nhưng vấn đề giờ là mình không restore đc bất cứ firmware custom nào nữa @@, cứ dùng itunes restore là màn hình ip hiện lên cái icon itunes + cáp, nó cứ thế miết tới khi mình tắt, kô chạy cũng chẳng báo lỗi gì nữa.
    Ai giúp có thể hướng dẫn kĩ một tí vì mảng này mình đang mù tịt, ai tốt thì dùng teamviewer sửa dùm mình lun, THANKS.
  2. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    trong box có mấy cái fw custom cho 3g bạn vào đó lấy về restore lại nhé,g luck !
  3. Apple Luxury

Apple Luxury Thành viên

Được Like:
    4
    b restore về 4.1 Fw gốc luôn xem. rồi dùng redsn0w 0.9.6rc.12 để Jb b nhé :) k đc có thể mang qua mình restore giúp b cho.
  4. doisau

doisau Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng bi tình trạng như vậy mà giờ không biết làm thế nào nữa ai có số đt không cho mình mình hỏi chút, cám ơn nhiều