xin giúp iphone 2G không retones được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi kebattri, 25 Tháng một 2010.

1. kebattri Thành viên

cây 2G của em ver cũ là 1.1.3 em retones lên 3.0 rồi unlock = redsnow 0.8 mọi việc ok máy sóng gió vi vu . nhưng bị lỗi ko kết nối được với itunes để chép nhạc . híc em định đưa về ver 2.2.1 nhưng toàn báo lỗi rồi máy bây giờ chỉ cho vào chế độ recovery mode ( vẫn vào DFU ok ) . nếu em retones máy ở recovery mode báo lỗi 20 còn đưa về DFU thì khi máy retones đến nạp fw ( hiển thị quả táo và thanh phần trăm nạp ) là treo luôn rồi tự động máy đưa về recover mode . híc giờ em ko biết làm sao để đưa máy về chế độ normal nữa ( em đã thử đủ mọi cách trên các rum khác nhưng ko được ) . xin các anh giúp em với
  2. kebattri

kebattri Thành viên

Được Like:
    0
    sao ko có ai giúp em hết vậy . các bro ơi cứu em với
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    cứ đưa máy về DFU và phải nhớ là làm theo đúng cách và máy đả DFU thì restore với FW 3.0 gốc. sau đó jailbreak và unlock lại.
    muốn lên 3.1.2 thì down FW custom từ GSM về và nâng lên nhé!
    kebattri thích bài này.
  4. beanmit

beanmit Thành viên

Được Like:
    3
    Thôi đành làm lại thôi bạn ah. Mình cũng dùng 2G OS3.0 chạy tốt nghịch ngợm treo táo mấy lần đều phải restore lại
    kebattri thích bài này.
  5. kebattri

kebattri Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks em bạn nha . để mình kiểm tra lại có gì mình pm cho 2 bạn biết . Chúc 2 bạn 1 ngày thành công