[Xin Giúp]. Lỡ up lên OS 4.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi brits, 22 Tháng ba 2011.

1. brits Thành viên

2. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Bạn đã lưu ShSh của các fw thấp hơn 4.3 chưa? Nếu rồi thì có thể. Không thì không thế.
    brits thích bài này.
  3. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    S thì có thể hạ về 4.1 kể cả bạn chưa lưu shsh bao giờ vì sever cydia nó tự tính! Giờ bạn save shsh để có 4.1 xong dow bản cus 4.1 dành cho máy W về nạp vào là xong!
  4. brits

brits Thành viên

Được Like:
    3
    bạn có thể bày chi tiết cho m đc k ? m k rõ về cái này cho lắm nên k biết h fai làm j và bắt đầu như thế nào cả :(
  5. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Bạn là tề thiên đại thánh ah =)) sao biết người ta có ShSh 4.1 chứ. Đoán mò giỏi nhiir\
    @brits: bạn hãy dùng tinyumbrella rồi cắm iphone vào máy tính nhé. ấn vào Save ShSh . Nếu máy có báo là có ShSh của fw nào cũ trước đây thì bạn có thể restore về fw đó. Sẽ mắc lỗi 10xx thì bạn dùng fix recovery có sẵn trên tinyumbrella nhé. Máy bạn bây giờ ko thể unlock bằng ultrasn0w bình thường dc nhé. Phải up lên BB ipad ( sẽ mắc thêm nhiều lỗi) thì mới có thể unlock dc
  6. namth1276

namth1276 Thành viên

Được Like:
    1
    Híc. Mình cũng đang dùng con 3GS bản quốc tế, vui tay thế nào Up lên 4.3, BB 05.16.01.
    Cho mình hỏi liệu bao giờ thì mới có JB nhỉ. Máy giờ chỉ nghe gọi thôi, chán quá. :((.
  7. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    phiên bản quốc tế mà sợ gì. có SHSH thì hạ FW xuống mà dùng có gì đâu ngại , mà nghe nói SHSH 4.1 vẫn còn lưu được đó nếu bạn chưa lưu thì tranh thủ nhanh tay lưu đi.
  8. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Không biết gì cả! umbrela up từ lâu để có thể lấy shsh 4.1 cho 3Gs kể cả chưa lưu! Vì vậy máy S kể cả chưa lưu shsh nào cả thì bây giờ vẫn có thể lưu 4.1 và ver hiện tại apple cho sign (thời điểm này là 4.3)
    Không tin thì xem lại bài, hỏi hoặc thực tế nhất là kiếm máy nào chưa có 4.1 thử nghiệm!
  9. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ko cần tranh cãi làm gì, ở đây là do trong thời gian gần đây Apple vẫn cho sign SHSH cho FW 4.1 (3GS only). Chính vì lẽ đó, hầu hết người dùng 3GS nào cũng có thể lưu được SHSH của FW 4.1. Trường hợp này cũng xày ra lúc trước, có thời gian 3GS nào cũng lưu được shsh cho FW 4.0 và 4.0.1, nhưng sau đó Apple đã đóng lại và ko save SHSH được nữa.
    Chính vì lẽ đó, những ai xài 3GS mà chưa lưu được SHSH nào hết thì nhanh tay down TU về rùi click "Save SHSH", thì bây giờ sẽ lưu được SHSH cho FW 4.1 và FW 4.3
  10. namth1276

namth1276 Thành viên

Được Like:
    1
    Mr bvkakalot giúp mình với, mới dùng ip nên hơi gà :D. Mình đã resoter từ FW 4.3 về được FW 4.1. Đang định restore về FW 4.2.1 để JB nhưng báo lỗi 3194 mặc dù mình đã luu SHSH. Mình đã làm theo hướng dẫn : C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts rồi thêm dòng này vào 74.208.10.249 gs.apple.com nhưng vẫn báo lỗi vậy. Tks bạn nhiều.