Xin giúp xin giúp Restone ios 5.1 xuống ios 5.0

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nguyenchinhphong, 14 Tháng ba 2012.

1. nguyenchinhphong Thành viên

Mong mọi người giúp em, chả là hôm trước có hàng kẹp nách IP 4 từ Nhật Bổn về, thông tin là IOS 5.0, baseband 4.11.08 , lỡ tay up lên IOS 5.1 baseband 4.12.01 rồi ạ, hu hu, giờ em muốn restone lại về ios 5.0 mà không thể lấy được shsh, em đã làm theo hướng dẫn đã dùng TU mới nhất, itunes mới nhất, đã cài java, đã đổi host, Khi chạy TU vẫn ra thông tin máy, em nhấn save mà không ra thông tin gì của shsh cả, mong mọi người giúp chứ đắp chăn vài tháng sốt ruột lắm ạ.
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Vậy thì con này đắp chiếu hơi bị lâu đấy. shsh của 5.0 hoặc 5.0.1 không có là vì trước đây bạn chưa hề lưu thì bây giờ không thể lưu được nữa, Apple đã khóa rồi không thể lưu được. Không phải bạn dùng phiên bản TU mới thì muốn lưu shsh nào cũng được đâu nhé. Giờ tạm thời jailbreak tethered làm ipod 4G thôi rồi nghe ngóng tình hình sim ghép xem có thể unlock được 4.12 hay không
    FeandMo and binhnv143 like this.
  3. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    Có 1 cách ko cần đắp chiếu đó là mua code chuyển iphone lock của bạn thành iphone world, chắc khoảng 150usd.
    Nếu may mắn thì có code unlock cho máy bạn, đã có nhiều máy phải dùng đến cách này, cách này an toàn và hiệu quả hơn cách flash phần cứng (1 cách ít ai dám làm)..
  4. PhamThang291287

PhamThang291287 Thành viên

Được Like:
    9
    bạn up lên vậy là chua có lưu SHSH rồi, mà giờ có SHSH cũng không cho về iOS 5x đc vì apple nó không cho sigh nữa rồi, bạn chịu khó chờ hoặc là mua key của Nhật bủn thôi :)
  5. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    có shsh 5.0.1 thì về tốt, có cách tạo custom sigh shsh blob và có sẵn hackactive + add cydia luôn, restores ko cần mở tinyumbrella ko gặp bất cứ lỗi gì, cách này ko phải build bằng redsnow, ai cần thì pm nick YH: vui1minh.
  6. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    đã xong nhé..
    ....
  7. vutuanminh2002

vutuanminh2002 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn peper1805
    ơi, bạn làm 1 bài viết hướng dẫn cụ thể để anh em làm theo được không.
  8. tiencongaicon

tiencongaicon Thành viên

Được Like:
    6
    trời đã xong có rất nhiều ý nghĩa nhé. có thể là đã đập máy xong...8->
    binhnv143 and bvkakalot like this.
  9. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    4rum là nơi giúp đỡ, chia sẽ ý kiến với nhau. Không phải là nơi để chứng tỏ mình giỏi giang này nọ.
    Biết thì giúp tận tình, không biết thì tìm cách hỏi người nào biết để giúp. Chứ không có chuyện PM này nọ. PM rồi mới giúp thì bạn được gì?....
    trung_hieu0388 and binhnv143 like this.
  10. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    Không phải mình muốn chứng tỏ giỏi giang gì hết, trên forum các cao thủ post bài đầy đủ hết rồi, mình cũng là gà, cũng lò mò nhiều forum mới tích luỹ kinh nghiệm, các bạn không làm được thì sẽ có nhiều vấn đề, không lẽ phải post liên tục để loãng forum sao.
    mục đích pm mình là chủ yếu hướng dẫn nhanh gọn lẹ, dùng teamview làm cho nhanh, có gặp lỗi do phần mềm như rednow không chạy được, snowbrezee, ifaith không chạy được hoặc custom build không ổn thì mình hổ trợ nhanh. post lên cũng chỉ những vấn đề củ kĩ muốn thưởu nên tốt nhất ko post, khi nào làm xong thì kết luận cho gọn. Bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi phát biểu nhé.
    thanks
    FeandMo and binhnv143 like this.