Xin giúp Xin giup unlock iphone 3GS Replaced.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi suteki_dane, 14 Tháng chín 2011.

1. suteki_dane Thành viên

Có 1 người bạn nhờ mình sửa hộ 1 chiếc iphone 3GS. Trước đó vẫn gọi điện bt, nhưng sau khi up lên bản 4.3.5 thì hoàn toàn không thể nhận được sim nữa. Mình hỏi thì hắn ta bảo là bản world. Nhưng sau khi check lại toàn bộ thông tin thì mình biết như sau.

Version 4.3.5
    Model : MB717LL (có nghĩa là hàng sách tay tù USA - có thể là AT&T)
    Serial Number 5K0187263NR (5K ở đầu có nghĩa là hàng đã replaced hay là đã qua sửa chữa)
    IMEI 01 216000 964827 8
    ICCID 8970 1016 8000 3879 0210
    BaseBand 5.16.2

Mình đã dùng custom firmware trên Limera1n để đưa chiếc máy này về 4.1(8B117) và bây giờ mình bị đứng lại ở chỗ flash ipad baseband 6.xxx để unlock. Vì không biết nó là bootrom cũ hay mới và cũng chưa thử làm lần nào nên mình hơi cóng tay. Mong có bạn nào biết chuyện này giúp đỡ mình với. Cám ơn.
  2. blackkly

blackkly Thành viên

Được Like:
    5
    bootrom mới rối bạn, bạn cứ upbaseband lên 6.15 để unlock không cần phải lo lắng gì cả.
  3. suteki_dane

suteki_dane Thành viên

Được Like:
    1
    cám ơn bạn blackkly nhiều. Cái máy này là bootrom cũ. Mình đã dùng iDetecter để check và kết quả là bootrom cũ. Sau khi dùng redsn0w flash thanh baseband của ipad thì hiện nay máy đã hoạt động bình thường. Cái chính là mình rất ít khi gặp máy đầu 5K tức là máy đã qua sửa chữa nên thấy hơi lo, vì sợ trong quá trình flash sẽ xảy ra lỗi.