Xin hỏi cách cài themes cho 3GS 3.1.2

Thảo luận trong 'Multimedia - Themes' bắt đầu bởi kenb00, 14 Tháng bảy 2010.

1. kenb00 Thành viên

Xin lỗi mọi người vì đã lập Topic này nữa. Vì thật sự mình đã thử nhiều cách mà ko đc..ức chế wá nên mới lập
    Lần đầu mình đã cài Winterboard trên Cydia rồi chép themes theo đg dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxx rồi Respring lại vô Winterboard rồi chọn Select Themes nhưg ko có j ở trong đó...Mình thấy mấy cái Video hướng dẫn cài Winterboard trên Youtube là tick vô Winterboard là nó hiện ra mấy cái themes luôn chứ ko hiện ra cái bản như mình, có mấy cái gì mà: Hide Winterboard, debug Logging, Summerboard mode, select themes....
    Thấy kì kì nên Remove cái Winterboard trong Cydia đi rồi cài lại...lần này ko còn Icon Winterboard ngoài Springboard nữa mà chỉ còn trong Setting và cũng à cái bảng như trên...cũng ko chọn đc themes...
    Mong mọi người chỉ giáo cho mình..có mấy cái themes đẹp wá mà ko cài đc pùn ghê...Nhiều người kiu là xài FW mới gì đó nó đổi đg themes rồi..hk bik có phải vậy ko??
  2. huongdo2404

huongdo2404 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn xóa đi rồi cài lại. nhưng trước khi cài themes mới hãy thử chạy Springboard cái.
    kenb00 thích bài này.
  3. tuanbeck132

tuanbeck132 Thành viên

Được Like:
    46
    Bạn vào Winterboard trong Setting cũng được.
    Vào Winterboard => Select Theme => chọn Theme mà bạn đã copy vào theo đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxx (Khi bạn đã copy vào rồi thì vào Winterboard sẽ thấy. Sau đó Respring lại hoặc ấn nút thoát ra ngoài là máy sẽ tự Respring lại !
    OK
    kenb00 thích bài này.
  4. ngantaro

ngantaro Thành viên

Được Like:
    21
    bạn coi trên youtube chắc là Winterboard cũ rồi :D
    làm theo hướng dẫn cũa tuanbeck132 nhé

còn bạn muốn có winterboard ngoài springboard thì chổ "Hide winterboard " bạn chọn OFF thì nó
    sẽ suất hiện ngoài WTB cho bạn
    kenb00 thích bài này.
  5. unicode

unicode Thành viên

Được Like:
    8
    4.0 làm cũng như vậy phải không mọi người