Xin hỏi KindleFire gặp 1 số lỗi khi cài game?........?

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi duc_design, 12 Tháng tám 2012.

1. duc_design Thành viên

Em mới dùng Andoid nên rất gà. Mới mua 1 em KF, nhưng tình hình là máy em không hiểu sao khó cài game quá, Em cứ cài được thì chỉ chơi được sau khi cài xong, lúc sau ra thì lại ko thấy icon trò chơi đâu? Vào phần Ứng dụng trong Cài đặt thì lại ko thấy trò mình mới cài vào máy? Có những game cần coppy data e cũng đã cóp vào thư mục Android/data/.... Và có game chơi được thì thỉnh thoảng nó lại bị treo máy, em phải giữ nguồn tắt máy sau đó bật lại.
    Có game cài xong mà khi ra màn hình chẳng thấy icon đâu, em vào cài lại thì máy vẫn báo đại loại là đã cài rồi.
    Máy em đang chạy Android 4.0.3 ; Phiên bản Kernel 2.6.35.7+; CyanogenMod version Energy CM9 Kang gì gì đó….
    Mong các bác giúp đỡ!!!!
  2. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    có thể do bản rom hay games...
    tìm games đúng ver máy mà cài,thường thì rom CM ổn định...ít lỗi.............
  3. duc_design

duc_design Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu ko đúng Ver thì làm sao lúc đầu em cài thì vẫn chơi được bt ạ? Cóp cả data rồi mà khi chơi xong ra ngoài 1 lúc icon vẫn biến mất bác ạ. Sau đó em vào cài lại lại chơi được, sau đó thoát ra 1 lúc sau lại mất icon. Bác bán máy cho em bảo là bản room này ko phải là bản room chuyên để chơi game, ko biết như thế nào?